Đối tác - Liên kết

Đánh giá LG optimus 4g lte lu6200 sau 10 ngày dùng

Thảo luận trong 'Thế giới Mobile' bắt đầu bởi minhquanmiss, 4/9/12.

1. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Mình lập toppic này để nói cảm nhận của mình về lu6200 sau khi dùng được 10 ngày,và cũng để thảo luận về những máy khác có cấu hình tương tự,cảm ơn các bạn đã ủng hộ.
    Mình dùng em nó có những nhận xét về ưu điểm cũng như khuyết điểm sau:
    _Màn hình khá sắc nét,dù để nghiêng vẫn có thể thấy được,ko nhòa ảnh.màn hình 1080*720 nên xem phim HD rất rõ,ko bị dựt khi xem.Với kích thước 4.5 inc màn hình lu6200 thuộc dạng khủng rồi,xem wed hay youtube(xem phim)rất sướng.
    _Camera của máy cũng được,chụp hình rồi xem trên máy khá rõ,nếu chụp ngoài nắng tấm ảnh xem hơi bị tối(mình để chế độ auto,do mình gà trong khoảng này).Chế độ quay phim rất đẹp,quay full Hd 1920*1020 xem rất đẹp.Flash tuy là led nhưng chụp ban đêm rất rõ(tầm 2m).Nhưng hình ảnh chụp được đưa lên máy tính bung ra vẫn chưa được như ý,nhiều ảnh vẫn bị rạn.
    _Nghe nhạc bằng loa ngoài của máy thì chán lắm,nhỏ và không hay.Nghe bằng tai phone thì hay hơn rất nhiều,mình chỉ dùng tai nghe thường,cài thêm phần mềm nghe nhạc hay về thì có thể chỉnh bass được tốt nên cũng hay,âm thanh chấp nhận được thôi.
    _Mình lướt wed bằng google chrome nên lướt wed cũng sướng lắm,gần như tức thì,chip 2 nhân nhưng lên 4.0 mình có thể chạy 1 nhân được(thấy trong ap khi cài đặt đã có mặc định,chắc là do người up room làm giùm),nên máy không nóng.
    _Máy gọn không quá to nên mình nhét túi được.
    _Máy có những khuyết điểm mình ko biết làm sao khắc phục,pin của máy khá yếu(lên 4.0 yếu rõ rệt),xem phim hd thì được tầm 3 tiếng rưỡi.còn lướt wifi thì thôi luôn 20 phút giảm gần 10%.Mình chơi game và lướt wed nhiều(cũng có lúc nghĩ).Ngày sạc 2 lần.
    _Mình chưa biết cài đặt tin nhắn sao cả,nhắn tin cứ loạn xạ như kiểu t9 vậy.
    _Android mình không rành lắm nên ko bik cài phần mềm nào hữu ích cả.
    +Nhận xét chung là,với tầm giá 4t8(huyhiep),thì lu6200 là lựa chọn tốt,mình rất ưng ý với nó,chỉ ko bik cách dùng nên hơi nản.
    _Các bạn có em nào khác thì vô đánh giá nhé,hay đang sài em này cũng đánh giá và thảo luận để sài tốt hơn.Cảm ơn.

2. chantinhdayma

chantinhdayma New Member

mình cũng xin chia sẻ với bạn 1 số thông tin là. máy của bạn rất xịn. chỉ có điều là bạn up len 4.0.4 nên bị hao pin thôi. còn mọi thứ thì ok. pin xai ngày sạc 2 lần là đúng rồi. Máy xài mang 4g LTE thì pro lắm. xài 3g hết dung lượng 8M miễn phí rồi thì khi ở tốc độ 256kb thì tốc độ lướt web vẫn vất nhanh. vì tốc độ của mạng 4g = 10*3g. hôm trước mình là người muốn giao lưu sky a800s với bạn nè. nhưng thấy ghét là tụi trên mạng kêu a800s là hàng dựng máy ho lao này nọ. nên mình để dị xài luôn ko đổi nửa.
    MÌnh cũng xin góp ý với những ai xài sky thế này: Người ta chỉ phá nhau thôi. nên mới kêu sky là hàng dựng thế này thế nọ. nếu nói nó là hàng dựng thì sao họ ko không chỉ ra cách phân biệt. vì khi máy hàng *** thì luôn có cách phân biệt. giống như black berry cũng vậy. củng có cách phân biệt. ip củng kêu là hàng dựng mà cũng chẳng ai phân biệt đc. sau 1 time thì hết bị kêu dựng nửa. j thì sky cũng bị nói như vậy. nếu sky mà bị kêu hàng dựng thì cái lg lu6200 cũng ko tránh khỏi bị đồn là hàng dựng đâu. mình xin chia sẻ 1 it 1 thông tin như vậy. thân chào bạn.

3. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Xin lỗi mình không nhớ lắm,mình mới đổi sang cây sky a800s xài rồi.Mình xin nhận xét và so sánh với lg lu6200.
    Mình để cây a800s ở bản 2.3.5 luôn,tại sợ úp lên lại hao pin với lại nha trang hình như chưa ai úp hoàn chỉnh cho em nó.Cũng sài 10 ngày và nhận xét sau.
    Màn hình cũng 4.5inc,1020*800,cao hơn lu6200 về khoảng màn hình chút thôi nhưng thực tế thì cây lu6200 màn hình có vẻ tốt hơn,nhất là xem dưới ánh nắng hay nghiêng 1 góc để xem.Màn hình lu6200 dài,a800s thì ngắn chiều dài nhưng rộng bề ngàng nên a800s có vẻ to hơn.
    Mình nghe nhạc của 2 máy đều cùng 1 tai phone thì có vẻ a800s nhỉnh hơn chút.nghe rock là dễ so sánh nhất.A800s có nhiều mặc định khi nghe nhạc nên dễ dàng hơn.
    Camera thì lu6200 có vẻ tốt hơn,nhất là ban đêm,flash của lu6200 sáng hơn,quay phim cũng tốt hơn,nhưng nếu dưới áng nắng có vẻ a800s sẽ đẹp hơn LG.
    Ko biết là do cây lg pin thế nào chứ lúc xài 2.3.6 mình thấy pin lg vẫn yếu hơn a800s,dù thông số cao hơn.Cây a800s mình để 2.3.5 thì nghe nhạc,lướt wed,chơi game cũng nhiều thì cũng được từ 7h cho đến 20h(chơi nhiều những ko phải lúc nào cũng chơi),nếu để chế độ chờ thì hơn 2 ngày.
    Wifi cây lg lu6200 mình phải công nhận là rất good,dù quán cafe mình ngồi wifi rất ho lao,laptop đôi khi ko bắt được nhưng cây lg dù 1 vạch vẫn chạy ầm ầm.A800s thì wifi yếu hơn thấy rõ,chỉ đáp ứng được nhu cầu lướt thôi chứ ko thể gọi la mạnh.
    Hình thức thig Lg mảnh mai và mỏng hơn,nhưng a800s thì có vẻ mạnh mẻ hơn.
    ____Còn nhiều yếu tố nữa nhưng mình ko biết nói sao cho hết,anh em nào có nhu cầu giao lưu xem máy,qua cafe piano bên DHTS đó,gần f5,mình hay ngồi đó,tại cũng hay hát đàn bên đó cùng mấy anh em chơi nhạc bên đại học.Qua đó cafe giao lưu sẵn làm vài bài luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
  4. chantinhdayma

chantinhdayma New Member

bạn cứ xài a800s này thêm 1time nữa đi. mình gợi ý cho bạn đổi máy này nha. hk phone revo max, màng hình hd 5.3inch lun. mình cũng kết con này lắm. thấy hkphone PR cho em này dữ lắm. mà thấy ở ntc cũng ít người bán hkphone. chắc có lẻ máy rẻ giá tốt nên họ mua để xài luôn hay sao đó. nên muốn tìm 1 người bán máy hk phone để trải nghiệm cũng ko có nửa. bạn tham khảo thêm em này nửa nha. a800s thì mình cũng xài 1time. nói chung bệnh của em nó minh cũng khá rành. nhưng nói chung máy tốt ko có bệnh j chỉ mổi tội wifi hơi yếu. 3g thì cực mạnh. bạn đừng nghe ai xúi dại mà up lên 4.0.4 nha. muốn up lên 4.0.4 cách đơn giản nhất là vào system của máy. rồi bạn vào phần update version . bật wifi và next next thế là xong. time mất khoảng 40p. up lên hao pin và làm wifi bị yếu nữa. điều này chứng tỏ a800s ko phù hợp để chạy 4.0.4 . mà j mình cũng ko xài a800s nữa. mình để bx xài rồi. tháng sau mua con revo max về dọc. thiết kế đẹp. giống galaxy s3, mà to hơn xíu.

5. chantinhdayma

chantinhdayma New Member

mình đình mua hkphone revo max mua máy mới full box luôn nha. mà đang phân vân với sky T100k . ko bít nên chọn thế nào đây. nhìn em nào cũng thix. ai dùng sky t100k rồi thì chia sẻ với nha

6. bimbim_bibi10

bimbim_bibi10 New Member

hk phone revo max em cũng tính mua nhưng thấy 1 số anh em test thử nói ko ưng ý lắm,hay bọ dơ nên cũng gại tính mua qsmart s22 rẻ hơn nhiều cạu hình cũng mạnh vô đối

7. halobet

halobet Member

em mới tậu con Sky A810S, nói chung hình thức thì k có gì phải chê rồi, ngoại trừ cái SMS chỉ cho có 80 ký tự, vã lại máy em k có tiếng Việt, có bác nào biết root hay biết chỗ làm chỉ em với, em cũng để 2.3.5 dùng chứ chẳng có ý định up lên làm gì cả.

8. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

mình đã dùng qua t100k rồi,khuyên bạn ko nên mua,rất tệ,mình sài 2.3.5,màn hình to nhưng ko sắc nét,chụp hình rõ nhưng tái.480*800 nên màn hình ko đẹp 1 tí nào,dáng thô lắm,túi quần phải rộng mới sài được,nghe nhạc có equali nhưng hiệu ưng ko rõ ràng.nói chung là ko nên mua,hk phone revo thì càng nản,bữa có ông anh đem cái máy ra so sánh với sky a800s,xin nói thật là ổng kêu muốn quăn đi.màn hình xấu,sài mới 2 tháng mà cảm ứng chỉ còn 90% so với ban đầu,chụp hình ko được 8mp đâu,thua 5mp của HTC nhiều,pin yếu cực,1 ngày sạc 2 lần,ko thường xuyên dùng wifi đó.nói chung 2 cây bạn chọn là sai lầm.

9. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

cây sky 810 thì root tốt hơn a800 đó bạn(mình nghe anh em bên tinh tế nói thế),mình chưa dùng sky 810 nhưng có vẻ màn hình của 810 đẹp hơn 800,bạn để nghiêng góc 45 độ sẽ thấy(ko mua sky 810,nhưng có test được 30 phút).nếu ko cần thiết bạn ko nên lên 4.0.4,hao pin rất nhiều,vo wifi nhiều và game thường xuyên thì xác định ngày sạc 3 lần đó.úp lại room 2.3.6,mình ko rành nhưng nhiều tay up lại chạy ngon rồi,còn sms bạn cái hansend sms về dùng,mình cũng dùng cái đó.

10. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

hiện mình đã bán hết rồi,mới sắm 1 em máy tính bảng hiệu momo,đang sài rất ngon,để sài vài bữa nữa,để xem sao rồi làm bài revew luôn.và cũng mới mua 1 em t929 sam sung của t mobile,anh em muốn cafe tìm hiểu máy android liên lạc nhé,(mình cũng ko rành lắm về android nên muốn học hỏi thêm).quân,28 tuổi,0982085140.

11. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

làm bài so sánh ars s với lu6200

Cây lu6200 mình bán cũng lâu rồi,mấy ngày nay có dịp tes thử em ars s của bà chị nên đem ra so sánh(so sánh chỉ mang tính khách quan,vì ko so sánh cùng lúc được):
    - Nhìn từ bên ngoài thì công nhận 2 cây đều rất đẹp,cây ars s được làm vỏ từ kim loại,có vẻ nhờ vậy nên cứng cáp hơn lg,ars s có vẻ mỏng hơn.Cá nhân thì cầm cây lg có vẻ thích hơn,vì trông nó đầy đặn như một có gái,chứ cây sony có vẻ ốm nhách.
    _So sánh về màn hình nhé,mình chưa test nhiều nhưng cảm quan thấy cây lg nhìn sáng đẹp ,nhưng cây sony thì có vẻ rực rỡ hơn.Mình bung tấm hình trên mạng(cùng một hình nhé),thì nhìn có vẻ lg nhỉnh hơn 1 chút,có thể do độ phân giải màn hình sony 854*480,lg 720*1080.
    _Về camera,vì lí do chỉ test được buổi tối cho sony,chụp hình ban đêm với ánh đèn phòng đủ sáng thì sony khá hơn lg,rất nét và dường như ko bị dật,camera lấy ảnh tuyệt lắm,màu sắc sáng hơn cây lg.
    _Về nghe nhạc thì sony luôn được đánh giá cao,nhưng trong trường hợp này mình thấy chưa đúng,mặc định của lg6200 có nhiều sự lựa chọn để tùy chỉnh hơn sony,và khi mình nghe thử bằng tai phone thì thấy cây lg hay hơn,có thể do tai của mình nhưng mình thấy thế,mình cho sony nghe cả âm bass nhiều 1 chút thì lg vẫn hơn.
    _Mình lướt wed thì cây lg nhanh hơn sony,cũng vào ntc như lg trước đây,nhưng trong cùng thời gian(lg chỉ cần chưa đầy 7s đã load xong,thì cây sony cần khoảng 10s mới load xong).
    _Game thì mình test được cái chém hoa quả với alpha 5,lg chơi tốt hơn so với sony 1 chút.lg ko có 1 chút lag,nhất là ở mấy đoạn cua va chạm với xe khác đùng đùng vẫn thấy sony có lag 1 chút(ko đáng kể lắm).
    _Pin :mình thấy pin trên lg dung lượng lớn hơn,nhưng test thực tế trên 4.0.4 thì quá thất vọng,lướt wifi ko quá 2 tiếng,dù pin còn khá mới,chơi game,xem phim nghe nhạc thì còn được 4 tiếng,sony tuy dung lượng ít hơn nhưng sài thực tế có vẻ khá hơn nhiều.
    _Về cái đánh giá nghe nhạc thì tai nghe ko phải tai nghe sony nhé,cũng ko phải là tai nghe lg,mà là tai nghe s3.
    -Anh em ai từng sài 2 cây,vào làm bài luôn nhé.

12. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Mình làm thêm 1 bài so sánh 2 cây đt tầm trung thôi,lg p500 và palm pre plus 16g:
    _cầm 2 máy trên tay thì mình thấy cây palm đẹp hơn nhiều,mấy đươc bo tròn cả 4 góc cũng như lg nhưng palm nhìn sang trọng hơn.Palm có thêm bàn phim qwerty
    khi trượt lên,tiện dụng khi nhắn tin hay soạn thảo văn bản.và palm cầm nặng hơn p500 1 chút.
    _độ phân giải màn hình lg 320*480,palm 480*320,màn hình palm sáng đẹp hơn nhiều,mình cho 2 máy đều có độ sáng max thì palm đẹp hơn.Cảm ứng palm cũng tốt hơn,nhạy hơn khá nhiều khi bung ảnh cũng như zoom bàng tay khi lướt wed.
    _camera có độ phân giải ko hơn nhau bao nhiêu nhưng trong điều kiện ban ngày hay đêm thì palm đều cho hình đep hơn,với lại cây palm có thêm đèn flash còn lg thì ko.2 cây đều có độ phân giải camera thấp nên ko so sánh nhiều lắm.
    _Đều dùng chung 1 tai nghe là shennheiser mx400,máy palm nghe rõ hơn nhưng ko có âm bass gì cả,khi nghe rock chẳng đã gì,lg có thêm âm bass 1 chút,to hơn nhưng ko trong và rõ bằng,nếu đi đường thì mình thích nghe cây lg hơn.
    _game thì cây palm chơi ngon hơn nhiều,mình cùng chơi thử trên alpha 5 thì thấy khác biệt ngay,palm ko hề lag,khá mượt.
    _Mọi người quá quen với android rồi,hệ điều hành thì cây lg ăn đứt,vì android thì có quá nhiều ưng dụng cũng như game cho nó,wedos trên palm hổ trợ ít hơn,và điều đặt biệt là wedos thì phiên bản nào thì có phần mềm cho bản đó,1.4x khác 2.1x cũng như 2.2x.nhưng mình thấy android đôi khi cũng khó dùng hơn 1 chút.mình thử tes đa nhiệm trên wedos rồi,mình chơi game,rồi vô lướt wed luôn,6 trang 1 lúc,tuy ko mượt ngay,nhưng ko hề lag hay treo gì cả.lg thì mình vô wed chừng 3 trang là thấy có vẻ phải ngồi chờ đó.Đa nhiệm thì palm ăn đứt rồi.
    _Về pin thì cây palm hơi bị nản đó,nghe nhạc hay xem phim và game thì lâu chút chứ wifi hay 3g thì nó nhanh hết pin cực,dung lượng pin lại thấp,cũng may là mình có 3 pin,trong đó có 1 pin dung lượng cao lên đên 2300 nên cũng ít phân vân.
    -Cây palm ko hổ trợ thẻ nhớ nhưng bộ nhớ trong cũng đến 16g rồi nên sài cũng sướng.
    Tóm lại,nếu mua 1 máy cũ với giá dưới 2t thì mình thấy palm xứng đáng hơn nhiều so với lg p500,palm còn có 1 chức năng mà android 4.0.4 hộ trợ đó là chụp hình màn hình đó,ở cây sky a800s 2.3.5 cũng có.
    Cảm ơn các bạn đã đọc bài,đây chỉ là cảm quan test thử thôi nhé,mỗi người 1 ý mà,0982085140.

13. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

Người xem cũng khá nhiều,nhưng hình như cũng ít quan tâm lắm thì phải.Mình cũng muốn học hỏi giao lưu 1 chút,mong mọi người ủng hộ.

14. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

hehehe,đang ở sg cố gắng kiếm em sky 840s rồi lên làm 1 bài cho anh em đánh giá.cũng sắp rồi.

15. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

hồi nãy có bạn hỏi đánh giá giữa lg lu6200 và lg prada,mình chỉ biết sơ về prada do có anh bạn sử dụng,công nhận một điều là hình thức nhìn prada sẽ đẹp hơn hẳn lu6200,lu6200 màn hình 4.5,lg 4.3,độ phân giải màn hình lu6200 cao hơn nhưng chưa hẳn đã đẹp hơn,ko phải ai cũng có thể phân biệt đẹp hơn ở như thế nào,có lẽ cũng khó mà nói lên được.Mình thấy lu6200 chụp hình đẹp hơn,nghe nhạc hay hơn.
    Prada trông đẹp và sang trọng hơn,bạn đó cũng nói là prada có bản quốc tế và lu6200 thì ko,điều đó với mình ko quan trọng lắm,dù gì thì quốc tế bạn sẽ ko cần unlock và sóng sánh có lẽ tốt hơn.
    Và vấn đề nữa là giá cả lu6200 giờ thấp hơn nhiều so với prada,có lẽ cảm nhận tốt nhất là bạn nên cầm cả 2 cây lên và so sánh,mình muốn mua 1 cây mình phải bỏ 2 ngày tìm thông tin trên mạng rồi mới quyết định cầm em nó lên mà test đó,chúc bạn có sự lựa chọn tốt.

16. Ku Ti 1992

Ku Ti 1992 New Member

tối thứ haj làm 1 e LG LU 6200 về test thử. luc đầu cũng phân vân với sky 820l, đọc pai xog chuyển huớng luôn vote.

17. Ku Ti 1992

Ku Ti 1992 New Member

mới dùng 3 ngày bản rom 163 chombile , may kha nóng khi dùng . chu topic len ch play tai go tieng viet 2 ve dung thì ko bị nhảy loạn xạ khi nt nữa ,
    ai muốn đưa về 2 g thì bấm *#*#4636#*#* , chọn thông tin đt chọn gms only ,, ai muốn hack mimax viettel thì chọn gms only , khi đt vừa hiện lên chữ g ở cột sóng thì chuyển ngay lại WCDMA Preferred , xong thoát ra đợi cột sóng hiện chữ h+ là đc. tốc độ đc 250kb/s

18. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

oh,cảm ơn bạn rất nhiều

19. Ku Ti 1992

Ku Ti 1992 New Member

sao ko vote cho minh hehe.

20. minhquanmiss

minhquanmiss New Member

cơ bản lu6200 bây giờ đã có room ngon rồi,có tiếng việt,fix hết lỗi 3g cũng như 80 kí tự,nhưng cơ bản thì hàng xách tay của mấy e sky với lu6200 thì cũng mang tính chất hên xui lắm,người rành kiểm tra máy cũng khó chắc chắn máy đó tốt thế nào.Theo mình được biết 1 số tiệm ở nhatrang thu các loại máy này qua trung gian,họ gửi 1 số máy về cho tiệm,tiệm kiểm tra và đăng bán,họ chỉ kiểm tra tạm thời nên chủ yếu là khách hàng mua về rồi kiểm tra,nếu có vấn đề gì trong thời hạn bảo hành thỉ tiệm bảo hành chứ trung gian chỉ cho thời gian kiểm hàng thường 1 tuần nên khách hàng ko thể trả máy hoặc trả máy phải chịu thiệt và cửa hàng lại đăng bán máy cho người khác.
    Vì vậy mua hàng xách tay kiểu này thường hên xui lắm,có thể may mắn được 1 cây tốt nhưng cũng có thể ko tốt,mình cũng sài nhiều và giờ ko còn ý định sẽ tìm những đó nữa nên chúc các bạn may mắn.

http://www.vn-zoom.com/f478/vua-mua...ua-biet-xai-mong-cac-bac-giup-do-2076285.html
    http://www.tinhte.vn/threads/1474100/