Đối tác - Liên kết

đi Khám Thai tại ''Bệnh..Ziện'' Tỉnh Khánh Hòa!!!

Thảo luận trong 'Tin nhanh Khánh Hòa' bắt đầu bởi thangmaxbeo, 18/10/11.

1. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

Được tọa lạc trên 3 mặt đường lớn : Yersin - QuangTrung - Lý Tự Trọng , là 1 bệnh viện giữ nhiều vai trò rất quan trọng của Tỉnh, sở hữu cơ sỡ vật chất - trang thiết bị hiện đại. Song, vấn đề về ''một số'' vị y-bác sĩ tại đây từ rất lâu đã là vấn đề nhức nhối - gây bức xúc trong mỗi người dân tỉnh Khánh Hòa. Câu chuyện tôi sắp kể dưới đây chỉ là 1 phần rất nhỏ trong hàng ngàn câu chuyện éo le khác :

* Sau gần 3 tháng Vợ tôi mang thai . 2 vợ chồng tìm đến Bệnh viện tỉnh Khánh Hòa để tiến hành kiểm tra-xét nghiệm Thai định kỳ ( 1 tháng đi kiểm tra 1 lần )

. Thai tháng thứ 3 : Sau khi Siêu Âm-Xét nghiệm xong,Bác sỹ đưa Sổ kiểm tra Thai định kỳ ghi Bình Thường-Theo dõi tiếp.

Đến tháng 4 : sau khi kết thúc Siêu Âm-xét nghiệm, bác sĩ đưa Sổ kiểm tra cho Vợ Chồng tôi như thường lệ rồi ra về . Về nhà mở sổ ra xem thấy dòng chữ ''Ối Ít Nước''. ( Lúc Siêu Âm chẳng thấy nói gì)
    Lo lắng, 2h Chiều Vợ Chồng chạy lên bệnh viện hỏi bác sỹ : Ối Ít Nước vậy có làm sao ko bác sỹ ?
    Bác sỹ trả lời : ra mua 2 bịch nước(1 mặn-1 ngọt) rồi qua bên phòng khám dịch vụ mà truyền,ở đây ko có làm chuyện này <== ( Lúc sáng ko thấy nói như vậy đi )

Tháng thứ 5 : rút kinh nghiệm nên lần này tôi kiểm tra Sổ ghi cái gì bất thường thì sẽ hỏi . Kết quả : okie-bình thường- theo dõi tiếp .
    Time trôi qua,Vợ chồng tôi chờ đợi lần khám kế tiếp . Có 1 số người thân hay hỏi Vợ tôi : có Thai 5 tháng rồi đã chích ngừa gì chưa ? <== tôi đi dò hỏi người có kinh nghiệm thì được biết cái này rất quan trọng cho Thai nhi.

Tháng thứ 6 : sau khi Siêu Âm - Xét Nghiệm xong , Sổ kiểm tra ghi Bình Thường-Theo Dõi Tiếp-Ối Trung Bình. Và bác sỹ cho về ???????

Lúc này Vợ Chồng tôi mới hỏi bác sỹ : Em nghe nói Thai 5 tháng trở lên phải đi chich ngừa cái gì đó, có phải ko bác sỹ ?
    Bác sỹ trả lời : Thì đi chích đi , lên Trạm Y tế phường mà chích, ở đây ko có làm !!!!!
    => Bác sỹ chờ hỏi thì trả lời ? có trình ''độ'' mà ko có cái tâm làm việc .

Tôi viết bài này mục đích để những ai đọc được thì nên lấy chuyện của tôi làm kinh nghiệm. Tôi ko dám đánh giá về trình độ của các bác sỹ này, nhưng tôi nghi ngờ tinh thần làm việc và trách nhiệm công việc của họ.

Chỉnh sửa cuối: 18/10/11
  2. martin

martin Member

sao không hỏi cái gọi là phòng_mach_tư của bác í ở đâu cho khỏe....:he::he::he:,ảnh chắc sẽ nói là... dà... dà...ở _đây_em_có_làm liền hà:he::he:

3. ngheowa123

ngheowa123 New Member

chính xác là j lun :harp::harp:

4. kiemkhach

kiemkhach Member

qua bệnh viện tư mà khám bác ạ chớ bệnh viện tỉnh thì chỉ dành cho mấy ngừoi chế độ vào dạo mát thôi chứ khám bệnh gì trong đó

5. davidtvt

davidtvt Moderator

BV Tỉnh quen cách làm bao cấp, lề lối...ai có bịnh hơi khó tí họ vô SG là ok...

6. Sprinter1600

Sprinter1600 Member

Lưong y như TỪ MẪU mà anh chị??vào BV đâu đâu cũng thấy khẩu hiệu này,nhưng .......chỉ để dành cho những người có phong bì mà thôi,và còn người không biết điều và người Nghèo thì chịu khó về nhà hái lá ma uống.

7. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

chỉ tội cho người dân xa xôi , nghèo khó và ít kiến thức mà thôi.........................thời buổi này trước khi làm gì chịu khó search google trước. Tránh bỡ ngỡ cũng như bức xức về cách làm việc !!!

8. timdau

timdau New Member

bv tỉnh mình làm việc rất quan liêu. TP Nha trang có được cái bênh viện đó gọi là lớn của tỉnh, thế nhưng hầu hết người dân Nha Trang khi đau ốm thì họ phải vô TPHCM để khám chửa bệnh. Thật nực cười.
    :wave2:

9. beheoxinh

beheoxinh New Member

tp hcm trinh do cao hon ma

10. hao@han

hao@han New Member

qua bên ttcsskss bà mẹ và trẻ em khám cho chắc, vừa nhiệt tình lại vừa hiệu quả

11. ¯¶¯rái ¯¶¯im

¯¶¯rái ¯¶¯im New Member

Đọc mà thấy tức...!!!

12. thangmaxbeo

thangmaxbeo Member

:rock-on::rock-on::rock-on::rock-on::rock-on::rock-on::rock-on::rock-on:

13. oh_shjt

oh_shjt New Member

chu choa bv tỉnh mình thì nói chi nữa. dì e thấy mệt nên đi khám ở bv tỉnh bác sĩ nói bị thận tràng dịch. vào sg khám thì bác sĩ nói không sao bị đau cột sống do di chung hồi xưa bi té để lai thôi

14. bomui

bomui New Member

đừng hỏi vì sao dân tình dạo này nổi điên với mấy bác sĩ nhà ta quá trời. Ai có người nhà làm bác sĩ nhớ nói cẩn thận nghen..........................ứ đùa á.

15. NET360

NET360 Active Member

Bác chủ thớt chú ý nhé! chứ cái BV này có mấy vụ kinh hoàng lắm, có chị cùng cơ quan tớ đi cắt ruột thừa nhưng BS hào phóng phơ luôn 1 bên buồng trứng chị ấy, vậy mà xong cũng im re, đến khi chị ấy đi khám vì ko có con thì lúc đó mới phát hiện ra là 1 bên đã mất còn 1 bên cũng trong tình trạng u nang rồi, cần phải cắt bỏ luôn. Còn nguyên nhân thì trong SG họ ko dám nói rõ là vì sao lại như vậy nhưng may mắn là gặp thầy gặp thợ tốt nên có đc đứa con bụ bẫm sau đó thì buồng còn lại cũng bay luôn. Nhưng đáng chú ý là BV tỉnh phơ 1 buồng xong mà cũng im re chẳng thèm nói cho thấy bác sĩ BV tỉnh rất tài tình, may mà ko bik lúc đó chứ bik đc thì chắc BS cũng bảo là bị u iếc gì đó nên cắt luôn quá! Nếu có điều kiện thì nên ra ngoài hoặc vô SG cho đảm bảo nhất là các BV uy tín như Hoàn Hảo trong SG ấy.

16. 0912345678

0912345678 New Member

lương y như từ mẫu
    hix hok có tiền thì có là tử chứ mẫu gì

17. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Active Member

thì ở đó người ta không có làm nên không thu tiền được nên không nói đó mà, quan liêu..................

18. sunny281

sunny281 Member

hum mình đi cắt cái amidan phải đưa BÁC ra đấy, chứ bác sỹ hổng có đòi, đừng có nói oan cho bác sỹ, vì không đưa mình thấy áy náy lắm, mà đưa thì mới yên tâm cho số phận mình sau khi mổ, " CĂN TẮC VÔ ÁY NÁY MÀ"

19. renzokuken

renzokuken Active Member

Có thai các bạn cứ tới trung tâm bà mẹ và trẻ em ở đường Yết Kiêu, zô chi bệnh viện tỉnh cho nó mệt zị. Cộng đồng NTC rất nhiều bạn có kinh nghiệm, có gì cứ post lên đây, anh chị em sẽ hướng dẫn nhiệt tình chu đáo. :cuoisunrang: :cuoisunrang: :cuoisunrang:

20. A.Nhi

A.Nhi Member

Hix bv 87 bác sĩ quan tâm hơn bv tỉnh nhiều :nhieuchuyen: :nhieuchuyen: :nhieuchuyen: