Đối tác - Liên kết

dở dang

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Huy Tăng, 30/3/15.

1. Huy Tăng

Huy Tăng Member

chuyện bắt đầu từ khi tôi bước chân vào giảng đường đại học,ngày đầu tôi vào lớp học cảnh các sinh viên khác nhau đến từ nhiều vùng khác nhau làm cho tôi thấy nao nao 1 cảm xúc lạ như đang trong những buổi đầu đi học, và trong số những gương mặt áy tôi đã để ý đến một bóng dáng của 1 người bạn rất năng nổ, chẳng hiểu sao tự dưng tôi lại nhở đến 1 người bạn cũ và cũng không hiểu tại sao từ đó tôi lại không thể quên được hình bóng lẫn khuôn mặt cua người bạn mà sau nay giữ một vị trí quan trọng trong lớp tôi.tôi là 1 người không phải là người giao tiếp dở nhưng khi đứng trước bạn ấy tôi cứ như không phải là tôi, tôi cứ rụt rè,nhiều lần tôi cứ cố gắng thật tự nhiên thì tôi lại có cái cảm giác co cứng lại,tôi cố gắng tiếp cận bạn ấy bằng nhiều cách kể cả nhờ bạn bè giúp nữa nhưng dường như tôi không thể nào tự tin trước bạn ấy,mà tôi cũng có 1 cảm giác như bạn ấy đang biết được mọi ý định của tôi nên tim cách tránh né.tôi cũng không biết phải làm sao nữa bởi 1 phần tôi như an phận răng tôi chẳng có gì để người ta thích nhưng tôi cũng mún nói ra những tình cảm của mình,tôi biết là yêu tuổi này la qua sớm nhưng... nhiều người bảo tôi sao không tìm 1 người nào đó bình thường mà chọn những người cao quá sức của mình để rồi phải suy nghĩ,tôi cũng chẳng biết phải trả lời như thế nào nhưng lần đầu tôi thấy 1 cam giác lạ khi gặp người ta,1 cảm giác thật lạ, tôi vẫn chưa có 1 bắt dầu cho chuyện này và cho dù người ta có biết thì đó vẫn là chuyện tôi đang cất trong lòng. tôi gần học xong rồi nhưng đó là chuyện lấn cấn trong long tôi, tôi chẳng biết làm gì với những tình cảm này nữa,tôi đang rất rối khi một khi đã biết hết kết quả khi nói ra chuyện này với người ta
    và tôi đã quyết định tiếp tục im lặng bẵng đi cũng đã 3 năm rồi,nhưng chưa 1 ngày nào tôi quên được bạn ấy.trong những năm gần đây tôi có quen một số bạn trong đó cũng có bạn nữ quan tâm đến tôi, nhưng tình cảm của tôi dường như đã ko còn như trước như
    trước nữa.tôi chẳng còn nhiệt tình như trước nữa nhiều lúc tôi sợ rằng tôi đang lừa dối tình cảm của người ta,sợ rằng khi người ta biết chuyện này sẽ đau, sẽ ko chấp nhận được khi 1 phần tình cảm của tôi đã dành cho người khác.để rồi có người đến với tôi rồi đi như vậy đấy
    có những đêm tôi tôi nằm mộng mị chuyện xưa,nhớ đến bạn ấy,trong vô thức mà nước mắt tôi chảy xuống.và sau đó như một con người khác trong tôi đang thầm trách tôi khi đó sao tôi lại không cố gắng, tôi nhút nhát và cầu toàn đến vậy để khi quá trễ thì lại tiếc nuối.đôi lúc tôi nghĩ chẳng thể yêu ai được nữa,t cũng muốn tìm tình yêu lớn hơn có thể giúp tôi có thể quên được bạn ấy,nhưng có vẻ là ko có.dù biết đã muộn nhưng tôi vẫn chìm trong hình bóng của quá khứ,tình cảm tôi sẽ ngày càng chai dần như vậy sao,tôi ko biết phải làm sao nữa

2. trung chanh

trung chanh Well-Known Member

cố gắng hơn nữa

sống thực tại đi bạn ơi đừng mơ mộng nữa, đó chỉ là cảm xúc tuổi mới lớn thôi, riêng tôi đã mạnh dạn nói ra quen nhau từ cấp 2 đến hết cao đẳng rồi ( 8 năm ), tôi quyết định rũ cô ấy uống cà fe thổ lộ hết tình cảm với cô ấy thì cô ấy trả lời rằng: mình chỉ xem nhau như bạn bè bình thường thôi. tôi bị hụt hẫng, ko ăn uống đc nhiều gần cả tháng trời, sau đó bạn gái tôi lấy chồng. tôi nghĩ vì lý do là gì: thì ra là gia đình cô ấy( nói tôi chưa thành đạt) và cô ấy ko có tình cảm sâu sắc với mình. sau cảm giác đó tôi cố gắng đứng dậy và đi làm kiếm tiền cày không biết mệt mõi thích quen ai thì quen và cứ thổ lộ vì đi tìm một nữa kia cuối cùng là nhờ giới thiệu vợ tôi kém hơn tôi 8 tuổi. vì bạn gái cũ của tôi có người kém hơn tôi 1,2 tuổi thôi. có vợ rồi mừng lắm bạn ah vì đã có người đi suốt quảng đời còn lại rồi và cố gắng xây dựng một mái ấm đầy hạnh phúc. Mong bạn đọc kỹ và có mái ấm của riêng mình.

3. Huy Tăng

Huy Tăng Member

cảm ơn lời khuyên của bạn.đúng như bạn nói mình đã nằm mơ,kể từ khi bắt đầu giấc mơ ấy đến giờ đã 5 năm rồi.ko phải mình ko muốn bỏ lại tất cả đằng sau nhưng quá khứ với mình như 1 sự tiếc nuối.mình như chìm sâu vào giấc mơ ấy.hàng ngày mình chìm trong công việc nên chẳng có mấy thời gian để suy tư nhưng khi chìm vào giấc ngủ và khi đã có chút bia rượu thì trong vô thức chuyện cũ lại về.có thể lúc đó mình như 1 kẻ điên tình nhưng lúc tỉnh mình ngược lại như có 2 con người trong cơ thể mình lúc vô thức và ý thức.liệu rằng sẽ ai đó chấp nhận chuyện này,giúp mình ra khỏi giấc mộng này hay ko.và còn trường hợp một khi trên đường đời mình còn gặp bạn ấy thêm lần nữa liệu mình có bình tĩnh được nưa ko,lúc đó thật là khổ cho ai đó theo mình.nghĩ vậy nên về tình cảm mình muốn bỏ mặc tất cả như số phân mà thôi

4. Memories

Memories New Member

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở ... là như vậy đó. Biết đâu là nếu ngày trước nên duyên thì có khi bây giờ lại dắt nhau ... ra tòa :D
    Ai cũng có một thời "xưa tan trường về ...", " ... ngờ đâu em đi lề bên này ..." .......... :18:
    Hãy để cho nó là một kỷ niệm đẹp, giúp ta sống tốt hơn.