Đối tác - Liên kết

Là vì anh yêu chị ấy

Thảo luận trong 'Truyện - Thơ - Văn' bắt đầu bởi hungnt7891, 24/3/15.

1. hungnt7891

hungnt7891 Vi phạm nội quy

Chuyen tinh yeu - Em yêu anh, như cái cách em vẽ vòng tròn trên cát, không có điểm đầu cũng chẳng có điểm cuối và cứ lặp đi lặp lại như một vòng tuần hoàn.
    Anh có biết em đã từng vui sướng, hạnh phúc khi được anh nắm tay, thơm má hay chỉ đơn giản khi anh quan tâm, lo lắng cho em?
    Thời gian cứ qua và em cứ mãi dại khờ thứ tình cảm ngốc nghếch, trẻ con như thế... Cho đến một ngày, khi bạn bè nói rằng anh có người yêu rồi, ở xa nên không liên lạc nhiều được nhưng hai đứa vẫn hạnh phúc lắm. Ừ thì em lặng đi vài giây rồi cố gượng cười vì thứ tình cảm em và anh trao nhau em cũng chẳng biết nên gọi là gì nữa.

Anh thì vẫn nhắn tin chúc em ngủ ngon, vẫn tăng cho em những câu nói hay về tình yêu, vẫn cười nói với em, vẫn quan tâm em như mọi ngày, còn em thì bắt đầu xa lánh anh dần nhưng trong thâm tâm em vẫn mong mỏi rằng tất cả không phải là sự thật. Niềm hi vọng nhỏ bé luôn trực trào trong trái tim em.
    Đêm hôm đó, anh đã nhắn tin cho em và đã nói hết mọi chuyện. "Ừ thì anh thích em nhưng anh cũng đã có người yêu rồi". Em trả lời bằng icon "

" và em biết tất cả mọi việc là sự thật, em quá dại khờ, em cười nhưng cười trong nước mắt. Anh đâu hiểu việc mà anh đem cho người khác hạnh phúc rồi cướp mất nó tàn nhẫn như thế nào đâu. Em, chính em là người phải trải qua những tháng ngày dằn xé lương tâm, đau đớn đến tột độ.
    Em đã mất tình yêu của em như thế đó nhưng mà em cũng không buồn nhiều đâu anh à vì em biết nếu như không kết thúc chuyện này sớm thì mối quan hệ của mình cũng sẽ chẳng có kết cục gì và anh với em lại càng đau thêm thôi.
    Em đã từng là một cô gái kiêu hãnh, khi em muốn thứ gì em sẽ cố gắng bằng mọi cách đoạt được nó và em sẵn sàng loại bỏ nếu như không cần đến nữa. Em từng đinh ninh trong đầu rằng sẽ không bao giờ có việc mình quen với những người lăng nhăng, vậy mà cuối cùng em lại yêu anh. Ngốc thật.
    Giờ đây, em cũng tập quen dần với cô đơn, quen với việc làm mọi thứ một mình, không anh, em vẫn sống, hằng ngày em vẫn cười nhưng chỉ có một điều là trái tim em đã bị một vết xướt- một vết xướt không bao giờ lành.
    Dù sao thì em cũng chúc anh hạnh phúc. Hãy để chị ấy thay em yêu anh...
    Có thể bạn thích: Gia vang hom nay