Đối tác - Liên kết

Mèo Xù diary..

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi meocon_longxu, 11/11/11.

1. meocon_longxu

meocon_longxu Member

brick set for today.
    A beautiful day with many people, And I dun't.
    It feels like everything is slowly leaving me. Being leaving my life ..
    Tired .. I'm very tired ..
    Listen to a song and then sleep.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNy8yOC85L2YvInagaMEOWZjOGVhOTk4Mzk1ZjVmN2I3NTI3M2Q4ZGMyY2I5ZWMdUngWeBXAzfENhWeBGlmWeB3JdUngaWEgS2ldUngZyBCZWR8UmloYW5dUngYXx8Mg[/FLASH]
    Just when I felt like giving up on us/Chỉ khi em cảm thấy nên từ bỏ mọi thứ giữa chúng ta
    You turned around and gave me one last touch/Anh quay lại và ôm em lần cuối
    That made everything feel better/Nó làm mọi cảm xúc trở nên tốt hơn
    And even then my eyes got better/Và thậm chí khi đôi mắt em đã bắt đầu ướt
    So confused wanna ask you if you love me/Rất mơ hồ, em muốn hỏi anh còn yêu em không
    But I dont wanna seem so weak/Nhưng em không muốn trở nên yếu đuối
    Maybe I've been california dreaming/Có lẽ em đã từng mơ một giấc mơ California
    ...../.....

2. meocon_longxu

meocon_longxu Member

Today.!
    Ngày mệt mỏi. Bệnh nằm bẹp dí vì tội ăn chơi quá độ. Bình thường thì chẳng sao. Có ngừi iu cái là bệnh tật tùm lum zậy á. Điên máo hem :14:
    Đặt cục gạch ở đây.! tối về edit. Giờ chạy qua nhà Bà nội. Hu hu hu. Tự nhiên thấy sợ quá mèng ơi...!!!

@Ba: Con nhớ ba... Nhớ nhiều lắm lắm. Ngày nào cũng nói chuyện với ba nhưng con vẫn thích được ở nhà. Nấu ăn rồi chơi cờ với ba. Con cũng bắt đầu thích nơi đây rồi ba à. Con cũng hết càm ràm chuyện ba cứ bắt con ở đây hoài rồi. Vì ba biết không.? Ở đây con tìm được bình yên của con. Tìm được người suốt ngày nghe con tự kỉ mà chẳng dám than phiền. Rồi con sẽ cho ba biết người đó sớm thôi ba à. Trời lạnh ba nhớ mặt ấm nhé. Con yêu ba nhiều lắm ba đẹp trai ơi...:X:X:X

@Tui: bệnh goài đó thấy chưa. Cho chừa cái tội ham chơi mà. Thiệt ui cũng hông hỉu Tui nữa. Sức đâu mà ăn chơi zữ zậy hông biết >"<. Giờ có ngừi iu rùi. Ko biết có nhõn nhẽo được hông Tui hén.? Thấy ngừi iu này ngộ quá chừng. Hổng biết kéo dài đc bao lâu đây tui. ?Hy vọng ngừi ta hiểu, bây giờ Tui chỉ có mình ngừi ta thui. Làm gì có ai nữa đâu mà ngừi ta cứ suy nghĩ wài. Yêu thiệt zui, mà cũng thiệt khổ tui hén.. Nhớ giữ sức khỏe nhen Tui. Iu Tui nhìu lắm lắm lăm

Nghe 1 bài hát rùi về ngủ thui..!!
    [FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/8Qr4IuzEgI[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối: 19/11/11
  3. Tetsudk

Tetsudk Active Member

úi! nhừ iu bạn là ai zị, hic! sao tự nhiên có người iu sinh bệnh là sao
    đổ văn thừa:fish:

4. meocon_longxu

meocon_longxu Member

Hứ. Tét su hông biết ngừi iu của Mèo hả.?? Mừng wá ho ho ho ho ho
    Có ngừi iu thì bệnh để nhõn nhẽo ngừi iu chớ Tét su :girlpower::girlpower:

5. bac_7012

bac_7012 New Member

nhức nao ju :telefone::telefone::telefone::telefone::nhieuchuyen::nhieuchuyen::nhieuchuyen:.,.se7en

6. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today..!
    Thấy buồn quá.. Có cảm giác như mọi thứ đang dần xa mình. Mọi thứ đang - dần - rời - xa -mình.
    Thật sự mà nói thì hôm nay rất vui mới phải. Nhưng cảm giác của mình lại không phải vậy. Mình cảm giác như a đang nghĩ lung tung gì về mình. Về quá khứ của mình. Thật sự buồn và muốn khóc quá...
    Làm sao đây.? Làm sao đây? Cảm giác như có ai đó bóp chặt tim mình lại vậy đó. Mình biết a về tới nhà rồi. Nhưng a lại ko nt cho mình biết. Mình biết làm gì ngoài im lặng đây.???
    Tự mình thấy đau lòng quá đi........
    @anh: Giá như a biết em yêu anh nhiều đến chừng nào. Giá như anh biết e đau lòng đến chừng nào khi thấy anh đi mà ko thèm quay lại nhìn e.
    Anh à.! Anh ko phải là cơn say nắng của em, cũng không phải là vật để thay thế 1 ai đó. E yêu anh, đơn giản vì e yêu anh vậy thôi. Mọi chuyện đến với e và anh quá nhanh cũng đơn giản vì e sợ sẽ không có anh trong đời. Đơn giản là vậy thôi...
    Đúng là e không phải 1 người con gái tốt, e cũng không phải là người con gái ngoan hiền. E là em, cuộc sống của e cũng có những sai lầm như bao người khác. Nhưng mà a ơi, e đã đọc đâu đó câu nói "tuổi trẻ mà ko mắc sai lầm, đó cũng là 1 mất mát". E ko biện hộ cho bạn thân e, cho sai lầm của e. E chỉ muốn nói ra cho anh hiểu, cho nhẹ lòng.
    .....
    .....
    ....

.....
    E ko hối hận vì đã sống 1 cuộc sống trước đây như thế. E không hối hận vì đã yêu anh quá nhanh. Thật sự nếu tình yêu của anh dành cho e chỉ có thể như thế, e cũng thấy hạnh phúc lắm.

@Tui: Muốn khóc quá Tui à... Thật sự là thấy buồn quá đi Tui. Ùhm thì khóc rồi đây.. Đúng là Tui khùng quá Tui à...
    Ngày mưa không dứt trên khóe mi..
    Giông tố ở đâu đó trong tim...
    Kí ức về đâu đó trong tâm trí.

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/rcujXCAGHU[/FLASH]
    ..Dấu vết ái ân tan theo như lời nói khi lìa nhau. Bàn tay như cố kéo những ước mơ đã mãi xa rồi. Nhìn tháng năm tàn phai. Hình bóng thôi còn ai..

7. khuedeptrai

khuedeptrai Member

Hạnh phúc là những gì đã trải nghiệm
    Có lẽ nào em quên hết thật sao....?

8. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!
    Gần khỏe rồi. Vui vui. Dạo này tự thấy mình bê tha quá. Chẳng chịu làm việc gì cả. Cứ bu bu lấy ngừi iu zậy đó. Hix. Chắc 2 đứa phá sản sớm thôi.!!!
    Trưa nay đi ra ngoài đường. Gặp 1 chuyện tự nhiên cứ rơi nước mắt. Cảm động lắm. Lúc nhỏ và bây giờ cũng vậy. Mình luôn mong khi mình vấp ngã sẽ có người đỡ mình dậy. Lau nước mắt và an ủi mình. Liệu có ai đủ can đảm như vậy ko nhỉ.?
    Tình yêu của mình. Đang tiến triển tốt. Mình chẳng mong gì nhiều ở tình yêu. Mình chỉ mong người yêu chững chạc thêm 1 tí. Để mình có thể dựa vào mỗi khi dông bão đến..
    Cuộc sống mình gần đây thay đổi nhiều. Tốt lên hay xấu đi mình cũng ko biết nữa. Nhưng mình mong cuộc sống cứ thế này thôi là vui. Có 1 gia đình về. Có 1 tình yêu để nhớ đến. Có những người bạn bên cạnh. Vậy là đủ.
    @ người yêu: Anh à.! Những gì e làm cho anh, đều xuất phát từ trái tim e. A có hiểu không hả anh.? E yêu anh nhiều, nhưng cũng cảnh báo cho a biết ,có đôi lúc e yêu thương cuồng dại, lúc dửng dưng xót lòng, cũng có khi thờ ơ và lạnh lùng đến tàn nhẫn. A cứ liệu mà tính. A làm e buồn hoài là e buông tay a ra đó. Nói thật ko có đùa đâu.!
    @tui: Cứ sống như hôm nay là ngày cuối cùng của cuộc đời Tui nhé. Sống hết mình và yêu cũng hết lòng. Rồi người ta sẽ hiểu thôi. Yêu Tui nhiều lắm lắm..! Chụt choẹt!!
    Nghe 1 bài hát thôi nào!!!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/XS4QkrosaL[/FLASH]
    We found love in a hopeless place
    We found love in a hopeless place!!!
    Bắt đầu thích bài này rồi đó nha. Ưng quá đi. Quá ưng đi.!

Chỉnh sửa cuối: 16/11/11
  9. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!
    về nhà.!! Là lá la...:ntclub (20)::ntclub (20):
    Tối nay mình sẽ đi chợ đêm. Đi ăn bún đỏ. Đi ăn cháo óc. Đi uống sữa đậu nành. Đi lang thang lang thang. Cảm nhận cái lạnh của phố núi. Lâu rồi mình không về nhà. Cảm giác lần này về thật thích. Đúng là tâm trạng đang vui thì mọi thứ đều đẹp hết nhỉ :ntclub (12)::ntclub (12):
    Mai là 49 ngày của ngoại. Nhanh quá. Mới đây thôi mà đã 49 ngày của ngoại rồi. Mọi thứ cứ như mới diễn ra ngày hôm qua thôi.. Thấy 1 chút nối tiếc..!

@ngoại : Ngoại mất con không khóc, mọi người nói con vô tâm, vô tình, con hờ hững. Con biết hết. Nhưng biết sao bây giờ. Từ nhỏ con đã không ở gần ngoại. Mỗi năm con chỉ gặp ngoại 1 lần. Tình cảm nhạt nhòa cũng phải thôi đúng ko Ngoại.? Con tự thấy thương bản thân con quá ngoại à. Người thân mất mà không khóc được, không có chút cảm xúc có phải là quá thiệt thòi không ngoại.? Cũng là cháu của ngoại, như những người cháu khác lại được ngoại thương yêu, được ngoại chăm sóc. Con cũng là cháu nhưng lại chẳng nhận được tình cảm gì ở ngoại. Đâu đó cũng là lỗi của con. Nhưng thôi, không nhắc chuyện buồn Ngoại nhé. Con biết ngoại đang ở trên thiên đường nhìn xuống. Hoặc là ở đâu đó nhưng chắc ko phải là địa ngục. Vậy ngoại ơi.. Con chưa bao giờ cầu xin ngoại điều gì.. Nhưng giờ đây con có thể xin ngoại 1 điều nhỏ nhoi thôi được không? Con xin ngoại hãy giữ ba đẹp trai ở lại với con lâu thiệt lâu ngoại nhé. Chỉ để mỗi tối con vẫn còn được nói chuyện với ba đẹp trai, vẫn còn có thể đánh cờ hay bình luận bóng đá. Con chỉ cần thế thôi ngoại à. Vậy có được không Ngoại?

@ba đẹp trai: Con thương ba đẹp trai quá đi thôi. Cứ thấy mỗi lần bị gout hành hạ ba là con chịu không nỗi. Cảm thấy bất lực lắm ba à. Lâu lâu nhìn lại ba đẹp trai, vẫn còn phong độ nhưng tóc đã bạc nhiều. Thấy thương ba quá. Ôi.. Muốn nói với ba nhiều lắm ba à. Nhưng phải dể dành mà hành động thôi. Chỉ có 1 điều lúc nào con cũng muốn nói. "Ba ơi, con yêu ba nhiều lắm..!!"

@người yêu: Hiện tại e đang hp. Chỉ cần thế thôi là đủ rồi anh nhỉ. E nhớ anh., Nhớ vòng tay anh, đôi môi và cái cằm của a nữa. Trời lạnh rồi đó. Anh đi đâu cũng giữ ấm dùm e cái. Cứ phong phanh vậy thiệt bực a quá đi.!!

@tui:
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    Bình yên ta vào đêm
    Bình yên để đóa hoa ra chào
    Bình yên để trăng cao
    Bình yên để sóng nâng niu bờ
    Bình yên không ngờ
    Lòng ta se sẽ câu kinh bình yên
    Bình yên để gió đưa em về
    Bình yên ta chờ nghe
    Chờ nghe tình vỗ lên tim mình
    Chờ nghe tình lung linh
    Bình yên để nắng soi môi thơm
    Bình yên ta mừng
    Mừng em đã hết đau thương về đây ấm cúng
    Mừng em đã biết xót thương tình yêu.
    Như từ bao la ta ra đời một kiếp nữa
    Như từ trong nhau lớn lên khôn lên cùng nhau
    Như một câu hát ứa ra từ tim
    Tặng nhau nhé tiếng nghe hồn nhiên
    Để quên hết khó khăn chia lìa. ​
    [FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/4U9Pnxpptz[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối: 17/11/11
  10. DanNhaTrang

DanNhaTrang New Member

mình cũng rảnh.ngồi đọc hết những dòng tâm sự của pạn.chắc là bạn sinh năm 87 nhĩ.bạn khá là vui tính và sống nội tâm nhĩ.............chững chạc nữa.........Con trai thường ít chú ý để tâm đến mọi chuyện.nên người ta mới gọi là con trai.bạn cũng nên thông cảm cho bf của bạn.mình cũng là con trai nên mình hiểu.................chúc pạn có 1 cuộc sống thật là happy.mọi điều tốt đẹp nhất sẻ đến với bạn.........................ước gì mình có thể vui vẻ như bạn.ah mà cảm ơn bạn về máy bài hát.rất hay.nhưng không đúng gu nghe nhạc của mình.

11. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!
    Bổng 1 ngày tỉnh dậy. Chợt lòng thấy hết yêu.!
    Mình sai ở chổ nào nhỉ.? yêu người ta nhiều, đối xử với người ta tốt quá. Liệu có phải là sai không.? Mệt thiệt đó. Thôi thì cứ im lặng đi. Chẳng quan tâm và chăm sóc nữa. Như vậy có phải hay hơn ko????
    Thật sự chẳng ngủ được tí nào. Nằm lăn qua lăn lại rồi lại bấm bấm đt. Thiệt giống khùng quá.!
    ..............
    ...........
    .....................
    ..........................
    .........
    ........
    .............
    ...........
    ..........
    ...........
    ..........
    ..........
    .
    ...........
    Mình dừng lại ở đây nhé. E cảm thấy hết yêu a rồi a ơi..!

@tui: Sống 1 mình có vẻ vui hơn nhiều Tui nhỉ.?

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/pDXwtD6QRt[/FLASH]
    Sợ bàn tay em mong manh quá biết mai sau này còn giữ được anh
    Sợ bàn chân anh hay đi trước bỏ rơi lại em trên con đường yêu

Chỉnh sửa cuối: 22/11/11
  12. khuedeptrai

khuedeptrai Member

chuyển hộ khẩu sang hội độc thân vui tính đi bạn........vui lắm....qua khu vực bang hội đăng ký nhé:yahoo::music2:

13. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!
    hành động không như suy nghĩ của mình. Thiệt bực. Muốn bỏ đi 1 nơi nào đó. Tắt máy và im lặng.
    Đôi khi con người mình mâu thuẩn với chính mình vậy đó..
    Sáng đang ngủ nghe dt của anh. Người mà chẳng bao giờ mình hy vọng rằng có thể nghe được giọng nói, vậy mà lại gọi cho mình vào cái ngày Nha Trang nỗi bão. (có phải vì anh gọi cho e nên thế ko vậy hủh??:he::he:). Chẳng còn chút cảm giác nào nữa. Vậy mà lúc trước mình đã yêu người ta cháy lòng. Thiệt ko hiểu con người mình nữa.
    À. Có 1 chuyện làm mình suy nghĩ quá. Liệu có phải mình đối xử tốt với người ta quá nên người ta coi việc yêu mình là chuyện trả ơn không nhỉ.? oài.. Lại suy nghĩ lung tung rồi...

@ ex: Đã có lúc e từng ước, chỉ cần a quay lại thôi. Mọi chuyện e sẽ tha thứ cho a hết. Sẽ tha thứ hết và vẫn yêu anh nhưng ngày nào.. Nhưng giờ cả trái tim và lí trí của e lại ko nghĩ như lúc trước nữa rồi. E thậm chí còn chẳng nhớ nỗi giọng nói của anh... Thế đây.! Chào nhau ở đây thôi anh nhỉ.!?

@người yêu: Mình chia tay đi anh.!

@tui: Yêu Tui nhiều lắm lắm.!!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/gvBM34cx4O[/FLASH]

Lâu rồi ko nghe bài hát này.. Phải nói là rất lâu rồi.. Nghe lại vẫn thấy da diết quá...

Now what if I never kiss your lips again
    or feel the touch of your sweet embrace.
    How would I ever go on?
    Without you there´s no place to belong
    Well someday love is going to lead you back to me...........

Until the day I let you go,
    Until we say our next hello
    It's not goodbye.
    Til I see you again
    I'll be right here remembering when
    And if time is on our side
    there will be no tears to cry on down the road
    there is one thing I can't deny

It's not goodbye
    .
    p/s: Sẽ ko viết về t/y nữa. Cảm giác giống như đang vạch áo cho người xem lưng vậy. Viết về cuộc sống của mềnh thui.. !!

Chỉnh sửa cuối: 23/11/11
  14. ga tia

ga tia Active Member

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wMS8xMi9hLzUvInagaMEYTViMzllNTQ1M2I5MjA2N2U3NWI3YTdkOTFhNzNkZGIdUngWeBXAzfFNhWeByBUYSBM4WeBq3WeBmmUsICgSW18SOG7kyBOZ-G7jWMgSMOgfHwy[/FLASH]

15. renzokuken

renzokuken Active Member

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/bffMWEIMVP[/FLASH]

16. bac_7012

bac_7012 New Member

bài này e bjk hát a.,.se7en

17. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today!
    Empty - Trống !!

Trống - Empty!!

Tối qua đi uống rượu. Không say nhưng sáng dậy nhức đầu quá...:20:

Sáng! Nhận được tn của bạn iu.. Thích quá đi..!! (Nhưng sao lại ko shippppppppppp???? Hận bạn quá bạn ơi!!!!:ntclub (6)::ntclub (6): )

Không phải nói dóc chứ dạo này có nhiều người thích dạy đời mình lắm. Ko biết bạn í sống được bao nhiêu năm, góp đc bapo nhiêu cái kinh nghiệm rùi mà cứ lên mặt zậy ko biết. Mình ko biết bạn í muốn tốt với mình thiệt, hay chỉ đâm chọt cho sướng tay nữa..:baifu060:

Đm đ' hiểu vô tình hay cố ý.. nhưng mà hành động của các bạn đậm chất "phá hoại hạnh phúc" đấy.. Tưởng thế là hay àh.. mình đ' thik tí nào đâu nhé.. Sống lại đêêêêêê!!! Giờ thì đúng như ý mấy bạn rùi í. Vui hông hả?? F***!!!:l06:

Chiều nay mình mang "những đứa con" của mình đi cho.. Hy vọng mấy "bé cưng" ra đi được giá. Để mình đở thấy đau lòng..:ntclub (6):
    Cũng chiều nay mình sẽ gặp 1 anh Mod. Mà theo giang hồ đồn thổi là Đợp trai lồng lộng - ngoan hiền - dể mến - blah blah blah.. Tự thấy lòng cảm thấy zui zui.:baifu043:

@bạn đ' tốt : Mượn lời của chú Thành Lộc nói chuyện với bạn đây "Dù mũi bạn có cao nhưng tầm nhìn bạn thấp, da bạn có trắng nhưng trí bạn tối tăm, lời nói bạn cao siêu nhưng tâm địa bạn thấp hèn thì bạn vẫn cứ là đứa mặt hoa da phấn tiểu nhân mà thôi." Nghĩ đi nhé. Mìh hơi mệt rồi đó!!!!!:baifu047::baifu047:

@anh: Đến tận lúc a rời xa e.. E cũng chỉ có mình a...

@Tui: Cứ hứng chịu những cơn mưa, rồi cầu vồng sẽ tới thôi Tui à. Mà nếu cầu vồng không tới. Tui cũng nhận được những trải nghiệm khi đứng dưới mưa đúng ko Tui? Nha Trang trở gió rồi.. Cố lên Tui nhé..! Yêu Tui nhiều lắm.!:ntclub (7):

Nghe 1 bài hát rùi đi ăn nào.. Đói quá.!!!:ntclub (9)::ntclub (9):

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/fOfamIK8H5[/FLASH]

Đường còn dài… và còn nhiều hơn chông gai…
    Rồi thì lặng lẽ những tháng ngày buồn ở lại… ngày vui dễ lắng… mau phai…
    Mai về nhìn lại cuộc đời vui ghê… về nhìn lại yêu thương vẫn thế… giữa cơn đau nặng nề… khốn khó lê thê…

Thời gian qua đi… bộn bề nhiều lần suy nghĩ… đời ngọt ngào thì đôi khi…
    Tình yêu nơi đâu… vội vàng tìm hoài không thấu…
    Thôi… dừng làm chi… rồi lại đi…

Bao nhiêu năm rồi làm gì và được gì… ngày tháng sao vội đi đôi khi không như ý… trôi qua bao nhiêu năm nữa có lẽ ta không ngây ngô… như bây giờ…

Bao nhiêu cho vừa từng ngày và từng giờ… cành lá sao lặng im như thôi không mong nhớ… cho ta bao nhiêu năm nữa có lẽ bao nhiêu đây thôi…

Cho ta nhìn thời gian trôi…

Viết nhật kí 3 lần mới được. Thiệt hạn đến nơi rồi thì phải .!:ntclub (5):

18. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!

Sáng dậy thiệt sớm. Hôm nay là ngày đầu tiên mình đi làm mà. Đánh răng rữa mặt. Make up cũng đến
    5h45.
    Lấy xe chạy ra khỏi nhà. Chạy tới thông tin đói bụng quá ghé vô ăn 1 phần bò né. Lâu ngày mới ăn sáng nên ăn chẳng ngon lành tí nào.. Ăn xong cảm thấy chán chán. Buồn buồn. (1 phần là vẫn còn buồn ngủ nữa ) Lôi dt ra nhắn tin "cô ơi con không làm bên cô được rồi. Phần thì nhà con ở xa. Phần là con dậy không nỗi. Con xin lỗi cô nhiều" rồi bấm nút gửi. Gửi xong tn là đt hết pin luôn. Hay thiệt.

Chạy xe 1 vòng quanh Nha Trang. Đi lên tới cảng. Nhìn ra phía vinpearlland. Ngồi 1 chậm lâu ơi là lâu. Cứ nhìn cáp treo chạy qua chạy lại. 1 lúc sau thì đi về.
    Ngang qua biển. Hôm nay biển đẹp quá. Không phải cứ trong xanh là đẹp. Đôi lúc mình thấy biển nỗi sóng dữ dội lại đẹp hơn rất nhiều (không biết có phải do lòng mình đang dậy sóng ko nhỉ.?)
    Về tới nhà cũng 7am. Đang tính onl lại cúp điện. Nằm lăn lăn, cầm đt quay quay. Rồi nt cho 1 người.. Sau những tn đó mình cảm thấy nhẹ nhõm lắm. Chẳng còn gì phải suy nghĩ nữa. Nhưng làm bạn thì ko được rồi.. Ừ thôi kệ. Coi như là người quen vậy đi..

Nha Trang mùa này gió quá.. Thỉnh thoảng lại mưa bất chợt nữa. Cứ làm lòng mình buồn buồn khó tả quá...

À sáng ra ba gọi điện cho mình. Lúc 9am31'

Ba : Giờ này chưa dậy hả con?
    con: con dậy rồi mà. Sáng nay con đi làm.
    Ba: GÌ? LÀM GÌ?
    con: dạ phục vụ ở quán cf đó ba. 6am - 11am => 800k/tháng.
    Ba: Nằm mơ hả con gái.?
    Con: con nói thiệt mà. Nhưng tối qua đi chơi về trể quá. Sáng con dậy ko nỗi.
    ba: uhm thôi. Ở nhà đi. Để ba tính. Dạo này xài tiền dữ lắm rồi đó nha cô 2.!
    Con: có đâu ba... À, Ba nghe tin hot chưa? Hôm kia đám cưới anh N.
    ba: uhm. Ba biết rồi. Kệ nó. Nhìn cái mặt nó là thấy chữ đểu rồi.
    Con: he he he
    ba : he he he
    Con: Nhà con cúp điện. Con đi ăn sáng nha ba.
    Ba: uhm thôi ngủ đi. Hồi giờ có ăn sáng đâu mà xạo hả?
    Con: he he he. Thôi con ngủ.
    Ba: tút tút tút..

Chỉ vậy thôi cũng làm lòng ấm lại. Nằm trong nhà nghe gió thổi ào ào. Mưa rơi lộp độp. Ngủ lúc nào ko biết. Ngủ đến nỗi a Tét Xu gọi đt mà ko hay luôn. Tỉnh dậy mới thấy miss call. Gọi lại hỏi a Tét Xu dặn tối nay ra quảng trường. Sinh nhật của ai đó. Ờ ờ xong tắt máy ngủ tiếp.

Giờ ngồi đây gõ gõ mấy chữ... Nghe Song From A Secret Garden. Lại thấy buồn nữa. Con người mình gì mà lạ zậy trời..!

Nghe nhạc thôi..!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/Ikx7ODgcOt[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối: 25/11/11
  19. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today.!!!

ĐAU....! Thật sự rất đau...!!!!!!

Chấm dửt những ngày đau thắt ruột bằng 1 ngày mưa tầm tả... Cảm ơn mưa.. Gội rữa những gì còn sót lại.. Cảm ơn ai đó. Để cho mình thấy thật sự mình còn tốt hơn nhiều người...

Chỉ viết vậy thôi....

Chẳng còn đủ sức mà chữi rủa nữa... Quá sợ cái gọi là tình anh em gì rồi.. Quá sợ..........

Nếu Mình là 1 con chó..

Thì...
    Người tình của mình là con gì...?

Người bạn của người tình là con gì nhỉ.???

Đau....... Rất đau........

20. meocon_longxu

meocon_longxu Member

today..!!

Tối qua..!
    Qua nhà bà nội ngủ. Cảm giác đở đi được phần nào rồi..

Sáng nay.!
    Ngủ dậy thấy mắt bụp.. Nhưng lòng lại nhẹ nhỏm lắm.
    Ùhm thôi ko nghĩ nữa. Ùhm thôi quên đi. Những người như vậy nghĩ làm gì. Nhớ làm gì đau mình thêm.

Tiếp tục sống - Tiếp tục yêu như mình đã yêu. Làm sao mình thấy vui là đc.

1h trưa nay đi với nhóm Chân Trời Việt. Hy vọng mọi chuyện suông sẻ.

Hy vọng mọi chuyện qua nhanh..!!!

@tui: Cuộc sống là phải vậy Tui à. Cố lên Tui nhé.. Yêu Tui :*

Nghe nhạc rùi đi ăn sáng thôi !

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/Hbtr4eZ76B[/FLASH]

Tiếng mưa rơi vẫn âm thầm trong đêm dường như quạnh hiu, trôi về đâu áng mây cuối trời…
    ...........
    .....
    Những đêm vắng mình em mà thôi.
    Ai nào đâu biết chăng em buồn.
    Niềm hạnh phúc về ngày tươi sáng.
    Có bên đời em chăng…???
    ........
    ............
    .............

Có bao giờ bình minh với em.
    Khi ngày qua trời không buông nắng.
    Niềm hạnh phúc xa vời, vẫn âm thầm.
    Tìm trong những giấc mơ…
    Mưa còn rơi, bên đời em.
    Xóa tan đi bao nhiêu khát khao hi vọng.
    Mai về đâu, xin gửi trao.
    Tiếng yêu này và ước mơ này cho em… mãi…
    ................

..............

Khúc ca này gửi trao đến em.
    Mong được yêu thương em mãi mãi.
    Và những giấc mơ buồn, đã qua rồi
    Ngày không mưa có em bên đời.
    Tình yêu sẽ mãi trao cho em.