Đối tác - Liên kết

Mở Quán Cơm Từ Thiện Tại NhaTrang, tại sao ko !!!

Thảo luận trong 'Chương trình từ thiện khác' bắt đầu bởi TheKingNT, 2/4/10.

1. i love you

i love you New Member

Anh yêu, làm gì mà nóng tính vậy. Thôi qua nhà em massage cho anh để hạ hỏa nha. Mọi người không ủng hộ anh thì em ủng hộ vậy. Không cần phải nói nhiều anh yêu ah. Lúc nào quỹ từ thiện lập anh chỉ cần bỏ vài trăm ngàn tiền lẻ của anh ủng hộ là được mà. Đại gia của lòng em.

Love.

2. TheKingNT

TheKingNT New Member

Thôi ý tưởng mình xin dừng tại đây. Mình biết tại sao bạn KGCTTTE phản đối kịch liệt như vậy.

link: http://www.nhatrangclub.com/&4rum/member.php?u=50798

Các bạn có cùng ý tưởng xin mời qua diễn đàn Gas Gia Bảo của mình. Dự tính tuần sau sẽ khai trương. Hoạt động mình rất đơn giản. Mỗi tháng sẽ tổ chức anh em offline một lần đi thăm một cơ sở nào đó + các hoạt động rất thỏa mái .... cho bí mật một chút. Không làm được nhìu thì mình làm ít vậy.

Thân.

3. KGCTTTE

KGCTTTE New Member

Bạn này là ai thế ... có thể cho diến danh tánh ko ???
    em đâu có nói là phản đối đâu anh ... những cái em nêu ra cũng là một trong 1000 ý kiến của 1000 member thôi àkk :rockon:
    cái chuyện giúp đỡ từ thiện thì đương nhiên một người có khả năng người ta sẽ làm đc thôi ... có gì đau mà giận :)
    em giận anh .... anh chọc em là giận ... giờ anh giận em rồi ai chơi với em :teeth:
    chẳng phải cái topic này đang hot đó sao :nhieuchuyen:

P/s : Nếu trong cái topic này những cm của mình mọi người cho rằng là Ho Lao hay gì đó ... thì cứ việc bấm vào chữ [​IMG] lát sẽ có người del ... tuy cm hơi ho lao ... nhưng những ý kiến mình nếu ra ... ko phải là thừa đâu nhé ...
    mìhh chĩ ko thích những người làm mà kể công ... thế thôi ...

Chỉnh sửa cuối: 10/4/10
  4. Tata

Tata Member

Thực tế tớ cũng không thích làm to tát gì cả, chỉ cần mỗi tháng đi một nơi là OK rồi, chúng ta làm trong khả năng, hok dựa vào quỹ nào hay tổ chức ban ngành nào cả, như thế chúng ta chủ động và có thể làm những gì chúng ta muốn mà cũng tránh được những điều khập khiễng về sau.

5. HuynhGiaThuong

HuynhGiaThuong New Member

Hix, Bác King thông cảm cho em nha, dạo này em đang bận gom đồ với lại lo bên NTS quá nên ít qua đây, hix, làm từ thiện dưới hình thức nào cũng tốt mà có sao đâu Bác, hèn chi bác ko vô diễn đàn nữa....Thứ 2 em ghé bác và cùng bàn phương pháp nha, chủ nhật e đi thăm mấy đứa trẻ cái đã...Thấy bài bác up lên mà bị phản đối quá hic, quả thật có những ý kiến quá thiển cận, người nhỏ làm việc nhỏ, mỗi người một tí sức giúp cho các hộ nghèo các nhà khó khăn có một bữa cơm thui mà ...Em cũng có nhiều ý tưởng bữa đó qua Bác trao đổi.....Thui có gì thứ 2 gặp Bác mất công em bị chém giờ đó....
    Sao BQT bên này không giúp đỡ làm từ thiện vậy ta.....Xin lổi nếu có nói sai nha.....

6. boynhatrang79

boynhatrang79 Member

các ae muốn làm việc tốt thì tập họp nhau lại chứ nói trên diễn đàn khi nào mới xong????người ta chết đói hết rùi...riêng em khi nào bàn việc thì cho em xin 1 vé

7. TheKingNT

TheKingNT New Member

Mời anh em H2T + những ai có lòng ủng hộ

................................................................................................................

Chỉnh sửa cuối: 22/4/10
  8. hacconuong98

hacconuong98 New Member

up cho ý tưởng hay,dù làm j đi nữa thì các bạn cũng phải tính toán thật kỹ để làm sao giúp đỡ thật nhiều người nghèo,đảm bảo đc quán cơm từ thiện này sẽ hoạt động lâu dài,ai có tiền thì góp tiền,ai có sức thì góp sức thui:trampoline:

9. Nội gián

Nội gián Active Member

Em vào hóng, đọc xong 5 trang chả nhẽ lại chẳng comment gì?

Em thấy rằng đã là một diễn đàn thì việc có ý kiến trái chiều là không tránh khỏi. Ví như việc em thì ghét cay ghét đắng Đan Trường thế nhưng mợ Sachi thì lại chết mê chết mệt và nếu mang Đan Trường ra tranh luận thì chắc sẽ có màn đấu khẩu gay cấn :D. Vấn đề được mổ xẻ nhiều hướng sẽ giúp bác thấy những mặt mà theo ý chủ quan bác chưa nhìn ra. Chẳng hạn ý kiến mợ Kẹo bác sẽ nhìn ra những bất cập trong vấn đề quản lý, nhân lực. Ý kiến bác KGCTTTE bác sẽ nhận thấy làm thế nào để từ thiện đúng đối tượng cần từ thiện...
    Ở một góc độ nào đó, những ý kiến thế này mới là đáng quý hơn là những cm chỉ hô hào: "ý tưởng tốt", "ủng hộ hai tay"...

Về phần em, thật sự cảm kích bác, dù rằng đó mới chỉ là ý tưởng. Không việc gì mà khởi đầu dễ dàng cả. Mong bác không nản và ý tưởng sớm được triển khai. Chúc bác thành công!

Trân trọng!

10. TheKingNT

TheKingNT New Member

.........................................................................................................

11. zeronguyen

zeronguyen New Member

Mỗi người có ý kiến khác nhau mà...Thế mới ra 1 xã hội!
    Trên forum cũng vậy thôi!
    Nếu bác vẫn còn ý kiến, Xin hãy giữ nguyên ý kiến của mình. Có Người chấp nhận, đương nhiên sẽ có người phản đối, nhưng có lẽ không cần nhắc tới phản đối ở đây, bởi vì đã phản đối nghĩa là không cùng chí hướng, mà đã không cùng chí hướng thì cứ đường ai nấy đi. Không nên móc họng nhau! Mà đã thích gây sự thì chẳng nên nói miệng trên forum làm gì. Thồi buổi này không phải là thời phong kiến, nhưng nếu muốn vẫn có thể kill nó như thường.
    Em không phải khích ai hết đâu! đó là ý kiến của em thôi!
    Vãn bối, ăn nói không được có ý tứ, mong các bác thông cảm.
    Đây là 1 ý kiến hay, em nghĩ... Dù có không đồng ý thì có lẽ cũng không nên phản bác hay đấu đá, móc họng người khác!
    Thank đã đọc!
    Riêng em luôn ủng hộ bác!

12. Tata

Tata Member

mỗi tháng đến ngày đi thiện nguyện, mong bác King alo em với, em cũng muốn tham gia^^

13. Khai_BaHo

Khai_BaHo New Member

Cám ơn bác TheKing đưa ra ý tưởng rất thiết thực. Trong SG người ta đã làm vài quán và thời gian đầu cũng rất khó khăn, nhưng được xã hội ủng hộ nên mau chóng đi vào ổn định và sự ủng hộ là rất nhiều nên có thể hoạt động lâu dài. Ở NT mình muốn triển khai bác không nên chỉ dựa vào các mem NTC, kêu gọi sự ủng hộ từ bên ngoài thì hay hơn. Tất cả các vấn đề như: mặt bằng, đầu bếp, phụ việc...chắc chắn sẽ có người hảo tâm nào đó cùng lo với bác. Nếu ban đầu mình chưa đủ lực thì làm ít thôi: 1 tuần mở 3 hay 4 ngày gì đó, và 1 ngày bán ra khoảng 200-300 phần cơm cho cả 2 bữa (giá mỗi suất cơm có thể là 4-5k, vị chi 200-300 suất sẽ là 800-1500k), bên cạnh đó mình cũng nên thu phí tượng trưng ví dụ như 2k hay 3k 1 phần chẳng hạn ( sẽ thu lại được từ 400k-900k) thì số tiền mình bỏ ra sẽ không còn bao nhiêu (một ngày bán mình bù lỗ 400k, 1 tuần là 1200k và một tháng là 4tr8, chỉ cần 100 thành viên NTC giúp sức một tháng 50k là đủ cho số đó). Nếu quán nhận được sự đóng góp của bà con NT nữa thì mình nghĩ sẽ hoạt động lâu dài được thôi, bên cạnh đó có thể kêu gọi giúp đỡ của Phường hoặc TP, có thể đưa vấn đề này vào các cuộc họp ở Phường, tổ để nhiều bà con biết hơn mà ủng hộ, mình nghĩ người có lòng thì nhiều mà tiền bạc không có nên lực lượng này có thể thường xuyên phụ việc với bác. Nếu được bác cứ việc mở tài khoản và thông báo lên, em ở xa nhưng mỗi tháng cũng phụ được với bác 200k gọi là. Ai ủng hộ với bác được thì ủng hộ, ai đứng ngoài thì thôi đừng có mà spam nhảm nhí trong này. Đúng là làm việc này sẽ có nhiều khó khăn, nhưng thấy khó khăn không tìm cách giải quyết mà bày đặt phân tích rồi to mồm lên ra vẻ ta đây. Mình thấy NTC có rất nhiều Hội ăn chơi: Hội BB, H2T, Hội Nokia, Hội CF... chắc sẽ có 1 Hội phụ được với bác đó.
    Bây giờ bác TheKing có thể cho 1 cái hẹn cho tất cả các thành viên trong vòng nữa tháng tới để bàn bạc và ra kế hoạch cụ thể thì mới mau chóng được. Còn giá cơm 4-5k/ suất là em tham khảo trong mấy KCN trong SG đó, ở NT mình có thể còn thấp hơn nữa.
    Bác cũng đừng chấp mem KFC TÒ TE TÍ TE gì đó làm gì, mới đủ tuổi đi bộ đội thì chưa suy nghĩ được gì đâu bác à.
    Nick em là: dinhkhai_vo, có gì ép nik bàn kỹ thêm nghe bác.

14. Khai_BaHo

Khai_BaHo New Member

Up len cho ý tưởng nóng nào

15. TheKingNT

TheKingNT New Member

.......................................................................................................

16. KGCTTTE

KGCTTTE New Member

Vâng em mới đủ tuổi đi bộ đội àkk :toot:
    Còn anh đủ tuổi làm bộ đội ... :cheer:

17. LangTu8x

LangTu8x Active Member

Không phải ng ta muốn kể công mà là ng ta muốn có nhiều tấm lòng chung tay góp sức .... một cây làm chẳng nên non , 3 cây chụm lại lên hòn núi cao .
    Còn chuyện làm từ thiện có đúng ng đáng đc nhận không thì bạn cũng đừng ngại , miễn là mình có lòng , còn những kẻ không làm mà muốn ăn từ thiện thì mình cũng cứ coi như từ thiện , vì không lao động thì không thể sống đc lâu đâu >> ng sắp chết .

Còn tôi khuyên bạn 1 câu : đừng lấy dạ tiểu nhân đo lòng quân tử .

18. KGCTTTE

KGCTTTE New Member

Ok nếu có gì gọi là quá đáng thì mình sr mọi người ...
    Rất buồn vì công sức mình bỏ ra để cm những ý kiến HoLao nên ko có ai xem trọng toàn chém thui :) xin hết
    Trong các sự kiện từ thiện sắp tới .... các bạn sẽ gặp mình dài dài ... yên tâm đi :p3:
    Quân tử hay tiểu nhân cái đó tùy bạn đánh giá thui :big_boss:

19. huycuong

huycuong Nghệ sỹ NTC

ui topic từ thiện nay đã trở thành topic chém nhau rồi,mỗi người nhịn 1 tiếng đi nào làm từ thiện chứ ko phải là đi thể hiện.cứ thế này biết bao giờ mình mới có cơm ăn đây

20. hat_cat

hat_cat Member

Ý tưởng thì hay! Nhưng từ lý thuyết đến thực tế là cả một vấn đề!
    Mọi người đề ra các ý kiến của mình đi, hay một người trong diễn đàn hi sinh đưa ra một kế hoạch đi!
    Anh em sẽ chém..!Chém càng nhiều càng tốt! khi đó sẽ ra một kể hoạch hoàn chỉnh!
    Hi vọng ý tưởng này sẽ được thực hiện!
    Ai có tiền thì góp tiền!Ai có sực thì góp sức....
    :pirate2::violist::nhaovo: