Đối tác - Liên kết

mod vào giải quyết vấn đề này dùm đi...........

Thảo luận trong 'Toà án NTC' bắt đầu bởi henomi, 13/11/11.

1. henomi

henomi Active Member

mod vào đây coi thử bên nào đúng , bên nào sai nha. 2 bên đều kinh doanh mà chơi sau lưng nhau thế coi được không? link topic
    http://www.nhatrangclub.vn/&4rum/showthread.php?t=323216

- vấn đề cũng đã giải thích 1 phần nào trên topic nên các bạn đọc sẽ hiểu. nếu bạn nào kinh doanh mà bán hàng đúng chất lượng, bảo hành thời gian dài mà chịu lỗ không.giả sử nếu chó mình bán cho khách bị bệnh hay bị tiềm ẩn mầm bệnh mình hoàn 100% giá trị chó bán cho khách( mua 3 tr đền 3tr).
    - khách mua hàng tại topic này đã lên tiếng vấn đề sức khỏe của cún là rất tốt, không bị gì hết và chế đọ bảo hành thì bên mình vẫn thực hiện theo nghĩa vụ với khách hàng. còn nói thẳng thu theo giá bán ra thì có ai kinh doanh trên ntc này thu lại đúng giá bán ra không?
    - mình vẫn đang rao bán em lx này dùm khách vì khách đã có ý nhờ shop nên không thể nói là mình bỏ rơi khách hàng được. ae nào tham gia viêtdog, vietpet, yeuthucung đều thấy mình vẫn đnag giao bán em lx với giá bán cho khách hàng.
    - còn chuyên xui mình có nói với khách mới đầu thángmaf em mua hàng rồi đem trả thì a không thu được vì làm ăn mà mới đầu tháng vầy thì buôn bán soa nổi. bên a chưa từng mua chó bắt trộm hay thu chó không rõ nguồn gốc. khách đã thông cảm và nhờ bên mình bán dùm, chó thì bên mua vẫn giữ nuôi. mình chỉ giao bán và giới thiệu khách mua để 2 bên tiện liên lạc mà thương lượng giá cả. bên mình bán hàng đúng giá niêm yết ae nào từng mua hàng sẽ rõ. dù giá trị pet cao hay thấp thì mình cũng chỉ bớt 1 chút gọi là lộc thôi.
    -nếu bên cửa hàng hưng- hạnh bán cún cho khách đồng ý đem trả cún lại và thu bằng với giá bán ra mình cũng dám hứa sẽ lấy hàng bên hưng - hạnh về bán trong ngày. không được mai mình đem lên trả lại hỏi thử có được không ? giả sử khách mua cún tại cửa hàng của bác hung- hạnh có người quen nhờ mua con cún giá 3tr. lên tiệm bác hỏi bác bán 2tr5 về nói lại có con chó đẹp lắm giá 3tr5 rồi người ta không mua nữa thì đem qua trả lại cho bác lấy 2tr5 về ah
    ps: mình không nói gì nhiêu và cũng không muốn gây tranh cải tỏng làm ăn nên bác hưng - hạnh cũng là người bán cún, đã lâu có thể nói là lâu hơn mình bác nên coi lại chứ đừng làm vậy không hay gì cho cả 2 bên . còn mọi chuyện do ai thì ae cứ đọc topic sẽ hiểu

Chỉnh sửa cuối: 13/11/11
  2. henomi

henomi Active Member

bảo hành cún 1 tháng cung đồng nghĩa bên của hàng này đã chấp nhận may rủi 50-50 vì biết khách chăm cún tại nhà ra sao? có ai dám bảo đảm khách là người rnahf nuôi cún, chăm sóc kĩ hay không ? thử hỏi mưa gió giam cún ngoài sân cả đêm thì có đổ bệnh không? trời nắng bắt cún chạy thiệt nhiều về tắm ngay cho khỏi hôi thì cún có bệnh không? lúc đó chi phí chăm sóc, dưỡng bệnh cho cún bên cửa hàng này vẫn phải ngậm ngùi chịu, lúc đó có ai hiểu không? đã có trường hợp xảy ra nên giờ bên cửa hàng henomi chỉ bảo hành sức khỏe cho cún những bệnh cơ bản tỏng thời gian như pravo, cảe, đường ruột, ho cũi chó...... là những bệnh được vacxin phòng bệnh ngăn ngừa vì cún bên này được chính ngừa nếu bị những bệnh này bên cửa hàng sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm. a thử coi lại bên a dám làm như vậy chưa rồi hãy nói đến việc trách nhiệm với khách hàng

3. postman

postman Member

theo tôi , đọc hết một lượt link trên topic mà link chủ thread , và đọc lại thêm một lần nữa và đọc nội dung topic này.! thì thiết nghĩ chuyện không đáng để lập topic ở đây để nhờ mod vào can thiệp . bạn cứ đi vài vòng vào các topic buôn bán của nhiều anh em khác trên ntc xem thế nào ! nhiều vấn đề nói không hay phức tạp căng thẳng về hàng hóa mua bán biết bao nhiêu nữa mà anh em tự giải quyết hoặc cho qua kia mà... híc , cứ có chút hắt hơi xổ mũi mà ai cũng như chủ thread này thì chắc cái khu vực này chắc tràn ngập bài viết .!!!