Đối tác - Liên kết

Mong được giải thích !!

Thảo luận trong 'Góp ý ~ Thắc mắc' bắt đầu bởi laotuu2002, 9/1/10.

1. laotuu2002

laotuu2002 New Member

Chào BQT NTC!

Thật sự mình không vui và không hài lòng về 1 số vấn đề về bài viết nên xin thắc mắc và mong được giải thích.!

1. Về bài viết " Bán BB8320-anh em nhiệt tình ... " của laotuu2002 có đăng cách đây vài ngày nhưng sau vài tiếng đồng hồ search lại mãi thì không thấy đâu. Nhờ Mod ktra lại giúp là đã chuyển vào mục nào khác hay đã xóa!

2. Về bài trả lời trong Topic " Phương án nhà anh Linh " của TrầnViet ( link: http://nhatrangclub.com/&4rum/showthread.php?t=37015&page=2 ) bài viết trong topic này của mình nằm giữa 2 bài comment của Thuymocviet đã bị xóa!
    <<< tất cả 2 lần xóa bài của laotuu2002 đều không có sự thông báo và nêu lý do tại sao!!!

Tôi thắc mắc: Mod là người làm chuyện đó ( đủ thẩm quyền ) nhưng là người nào? và đã làm đúng hay chưa? Bạn có thông báo với chủ bài viết chưa? Bạn có tôn trọng thành viên NTC chưa? hay làm Mod thì bạn làm chi củng được?

P/s: vì hơi bức xúc nên có thể đã nặng lời, mong ace BQT NTC thông cảm! Nhưng các bạn cần phải xem xét lại về quyền và giải quyết vụ việc của các Mod, theo mình biết củng có một số người cùng tâm trạng như mình! Đã là sân chơi chung thì ko nên chuyên quyền mà ngược lại phải biết tôn trọng thành viên trong NTC, có như vậy các bạn mới tồn tại lâu dài và phát triển!
    Vấn đề ở đây, các bạn cần xem xét và cải thiện lại nhân sự quản lý Forum! Tránh có thêm những tv khác lại vào thắc mắc! ( mặc dù bạn làm theo luật NTC nhưng bạn cần có sự giải thích rỏ ràng và thỏa đáng, đó là sự tôn trọng lẫn nhau, văn minh.!!!)

Cảm ơn đã lắng nghe và mong được sớm hồi âm!

2. o0o_chocolatecandy_o0o

o0o_chocolatecandy_o0o New Member

Chắc do bị lỗi, diễn đàn hay bị mất bài. Phải thông cảm thôi.

3. laotuu2002

laotuu2002 New Member

mình bị mất nhiều bài rồi...nhưng những bài đó do lỗi kỹ thuật và mình đã được giải thích!
    Nhưng lần này thì chắc chắn không phải rồi! Theo thói quen, sau khi post bài xong là hay ktra mà!

4. Arina

Arina New Member

anh xem lại thử nói năng trong bài có vấn đề j` hok

5. o0o_chocolatecandy_o0o

o0o_chocolatecandy_o0o New Member

Thì đôi khi vẫn thiếu xót, nhiều khi mất bài, nhiều thành viên quá nên thông báo không hết, xót lại vài người là điều đương nhiên thôi mà.

6. nhatban89

nhatban89 Active Member

Hic...Mod nào vào giải thích........cẩn thận nhé
    Coi chừng anh laotuu.......................:angelwings::angelwings:

7. laotuu2002

laotuu2002 New Member

<<< bé này chọc anh!!! anh góp ý thật mà...vì anh thấy củng có nhiều thành viên như vậy!!!
    Anh góp ý và thắc mắc chứ có XYZ%#*(@& ai đâu :( ...chơi mà gài...:D :D:chair:

8. Khang_Trần

Khang_Trần Super Moderator

Bài "Phương án thiết kế nhà anh Linh" của bác là do mình xóa,bài viết bác thống kê mấy người đang đọc với lại có nói đến thành viên mới gì đó,mình xóa do nội dung hơi linh tinh(nói chung làm loãng topic).Có thắc mắc gì thêm bác cứ hỏi.

Chỉnh sửa cuối: 9/1/10
  9. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Trước đây nhatrang cũng gặp trường hợp như laotuu2002 không ít lần...híc ... còn chuyện mất bài do lỗi forum thì rất dễ để nhận biết mà ...!

10. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Trước tiên xin gửi lời cảm ơn đến lão Tửu đã góp ý về cách làm việc của anh chị em BQT để hoàn thiện hơn.
    Mình đã kiểm tra lại hồ sơ topic "Bán BB8320-anh em nhiệt tình ..." lý do được ghi trong hồ sơ BQT là: Không có giá rõ ràng. Do Mod Huy Hiệp xử lý.
    Qua vấn đề này mình cũng thảo luận lại với anh em BQT box mua bán để thống nhất quy định về việc mua bán phải có mức giá rõ ràng và không rõ ràng. Trong một số trường hợp xử lý cần phụ thuộc vào cảm quan nên việc sai xót là không thể tránh khỏi, Mình đã mở lại topic của bạn ( http://nhatrangclub.com/&4rum/showthread.php?t=37774 ) Rất mong sự cảm thông của các bạn.

Về bài viết do Khang Trần xử lý: Nhằm tránh loãn nội dung chính topic, các bài viết không liên quan hoặc nội dung không thiết thực sẽ được xoá vì những topic các vấn đề "nóng" thường được theo dõi rất kỹ. Theo mình biết thì topic đó có rất nhiều bài bị xoá vì nội dung không liên qua tới chủ đề chứ không phải riêng bài LT.

Hiện nay bài viết vi phạm trên diễn đàn mỗi ngày rất nhiều, lực lượng BQT thì ít nên trong quá trình xử lý không thể tránh khỏi thiếu xót. anh chị em BQT đang cố gắng hoàn thiện hơn để NTC hoạt động tốt hơn. Rất mong sự cảm thông từ phía các bạn.

11. duyhiep

duyhiep Well-Known Member

cảm ơn lời giải thích của admin, có như vậy diễn đàn mình ngày 1 phát triển hơn, anh em thành viên ngày càng tín nhiệm BQT hơn. và nhân đây cho mình hỏi nội dung toppic của mình http://www.nhatrangclub.com/&4rum/showthread.php?t=38476 sau khi post chưa đầy 5p bị xóa một cách ko thương tiếc là sao vậy, ko 1 lời giải thích với anh em.... :thinkka5:

12. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

Theo hồ sơ trong phần quản lý còn lưu bài viết của bạn bị xoá là do post nhầm chuyên mục.

Qua năm mới BQT sẽ cố gắng đưa ra các nguyên tắc làm việc mới trong đó có việc gửi tin nhắn nhắc nhở, cảnh cáo hoặc bấm lỗi trước khi xoá bài đối với bài viết vi phạm mong rằng đáp ứng được nhu cầu của các bạn. Chúc vui vẻ

13. SaChi1902

SaChi1902 Thành viên thân thiết

àh vậy là bài laotuu thống kê mấy ng nhiều chiện bị del hả??/ hehhehe...
    chúc mừng laotuuu...:bansung:

14. laotuu2002

laotuu2002 New Member

@BQT: thứ 1, lão rất vui khi sớm nhận được lời giải thích từ phía BQT ( Anden & Khang_Tran).
    Thứ 2, với các lý do hợp lý như AnDen và Khang_Tran đã nêu trên thì lão nghĩ củng đúng!!! Có thể là lão không để ý tới nội dung nhưng có chăng chỉ là nội dung lành mạnh chứ chưa bao giờ dùng những lời lẽ thô tục thiếu văn minh....:gandhi: nên ace đừng hĩu nhầm nhé :baby1:!!!

@Huyhiep: bác HuyHiep là Mod bên mua bán cho lão trao đổi tý, về bài viết bán BB8320 của lão thật tình có ghi rõ nội dung là cần bán nhưng không biết bán giá ra sao vì không phải người hay bun bán điện thoại.! Nên bác HuyHiep thông cảm đừng trách lão nhé....lão dư nhiều máy nên muốn bán để gom đổi...mà thật tình chẳng bít bán giá nào :D...nên lập topic đó để anh em nào thực sự cần vào ra giá hợp lý cho cả 2 bên ...rồi giao dich....chứ không phải lập topic lên đùa nghịch đâu..!

P/s: về cái ý Anden nói hoàn thiện hơn trong năm mới 2010 về việc sms cảnh báo hoặc báo vi phạm trước khi xóa, lão nghỉ rất cần để tránh chạm tự ái lẫn nhau.! Nếu bài del bài viết của những TV có ý đồ xấu thì vô tư chứ nhỡ trúng các TV ko có ý chi mà không nói họ thì họ bùn họ giận...:gandhi:

Àh ái này nữa: con pé Sachi,Vienkeongot, nhatban89, <<< các thành phần kích động và gài độ nguy hiểm. mong ace BQT đề phòng :ntclub (19):

Many thanks all!

15. nhatban89

nhatban89 Active Member

Anh không gài em thì thôi...........em làm gì dám...............:angelwings::angelwings:

ps: em thắc mắc....không biết có MOD nào bị anh laotuu XYZ$(@%*%)@%....không vậy? :cuoisunrang:

16. Matmeo7979

Matmeo7979 Super Moderator

Nghề nghiệp:
    Chuyên mua bán trao đổi sửa chữa Smartphone và MTB
    May quá em có xóa nhiều bài không dấu mà ko ai kiện nhỉ :) .

Còn riêng em hay xóa những bài như nói không đúng chủ đề buôn bán .
    Rao tiếng viết không dấu .
    Và một sô bài upppppppppppp ( vấn đề này để anh em up thoải mái , nhưng thấy nhiều quá em dọn dẹp lại cho dễ nhìn > nên ko tránh khỏi mất bài viết nhá ):dunggian:

Ai gặp trường hợp những bài em xóa thì tránh đi nhé , mắc công sau này lại thắc mắc thì tội em . :slap:

17. nhatrang

nhatrang Super Moderator

Nếu thẳng tay xử "chém" những cá nhân với các bài vi phạm nội thì quá đơn giản ... Ở đây nuốn nói đến vấn đề xủa lý có Tình & Lý ... có một số thàn viên BQT muốn chứng tỏ quyền uy của mình trên forum một cách thái quá là không hay... để xây dựng được một sân chơi tương đối tốt như NTC bây giờ là cả một quá trình dài với nhiêt huyết công sức của cả BQT qua từng thời kỳ và nhất là sức đóng góp không mệt mỏi của toàn thể các thành viên NTC ... Xử lý bài vở và thành viên như thế nào để họ khẩu phục tâm phục và tôn trọng mình mới là khó (có một số thành viên BQT làm được điều này) ... chứ xử lý thái quá đến một lúc nào đó anh em quay mặt lại với NTC bởi vài cá nhân BQT thì thật đáng buồn ...!

18. caraven

caraven New Member

Sau khi vào đọc 1 vòng tốn hết 2 tiếng đồng hồ , Nội dung DD rất sạch sẽ . Đánh giá thấy sân chơi ở quê nhà rất tốt .Cái này là do BQT quán triệt dò duyệt nội dung rất chăm chỉ .
    Nhưng khi vào góp ý thắc mắc thì có nhiều vấn đề về cách xử lý của BQT quá khắc khe , theo những góp ý thì đến nỗi là thái quá nên mới sạch sẽ như vậy .
    Còn nếu do 1 số thành viên BQT thái quá quá thì nên xem xét lại và bổ sung thêm loại bỏ thành viên BQT nào thái quá , kém năn lực chưa đủ trình độ đọc và duyệt nội dung , để hoàn thành tốt hơn .
    Cũng phải nói khó cho BQT vì mỗi ngày có rất nhiều bài mới + comment cũng khó trách được BQT ,lại SPAM là chủ đạo nên vất vả là đúng thôi .
    Vài lời góp ý .

Chỉnh sửa cuối: 10/1/10