Đối tác - Liên kết

Một số ý kiến trao đổi với Mod Huuphu_66

Thảo luận trong 'Khu điều hành & sinh hoạt' bắt đầu bởi Đinh Trường Giang, 20/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TCYA

TCYA Member

Những diễn đàn lớn nhất VN đều có quy định như vậy hết bác ơi! Thậm chí nếu bác dùng clone để bêu xấu đối thủ thì nick chính của bác cũng bị bem luôn đó. Dùng một nick mới toanh để nhận định một vấn đề nhạy cảm thì ít gây sự tin tưởng nơi người đọc!

2. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

Các bạn cứ cho ý kiến theo cách nghĩ của mình.Diễn Đàn sẽ rất tôn trọng những ý kiến mang tính chất xây dựng.

3. ngocanhnguyentang

ngocanhnguyentang Member

Cho mình hỏi
    Tại sao mình và vài nick khác đăng bài khá nhiều nhưng số bài gởi "rất khó" tăng

4. SHBA3898

SHBA3898 Member

1/ "Bêu xấu, gây sự tin tưởng nơi người đọc": cách nghĩ khá đúng, nhưng có ý kiến góp ý thì nếu là bêu xấu thì nick bêu sẽ bị lãng tránh, còn nếu đúng thì vẫn đề cao cảnh giác cho mọi người.
    2/ Như cách bạn nói, có vẻ không thik những người thường nhỉ, đó chính là cách nghĩ "quá hẹp". Có những người đứng đầu & được nhiều người kính trọng vẫn có thể lừa dối đấy thôi, có gì lạ nào...

5. HuuPhu_66

6. HuuPhu_66

Như đã nói trên..các bạn cứ góp ý thoải mái,những ý kiến cũng sẽ có cái Ưu & Khuyết..Sau đó chọn lọc lại.Thân.!

7. TCYA

TCYA Member

Chắc có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình! Ở đây mình không coi thường mem mới hay nói thành viên cũ thì đáng được tôn trọng hơn. Tất cả mọi người trên diễn đàn đều bình đẳng như nhau. Nhưng một nick được tạo từ rất lâu khi phát ngôn thì lời lẽ phải cân nhắc cẩn thận hơn vì tuy nick là ảo nhưng đằng sau đó là một con người rất thật. Hơn nữa, khu vực kiện cáo rất nhạy cảm. Chỉ cần không hài lòng một cửa hàng hoặc một thành viên nào đó bạn có thể tạo một nick mới và phản ánh vấn đề. Nhiều thành viên không lấy nick cũ comment mà dùng nick mới vào ăn theo, như vậy sẽ tạo nên sự lộn xộn trong khu vực này. Dĩ nhiên đó là điều mà Min Mod không hề mong muốn!

8. mario_

mario_ Member

PS: chỉ là hơi bức xúc 1 số thành phần mod ho lao...e xin lỗi trước các bác...
    chả hiểu mình nói cái zi mà mý a mod dell bài mình...lần đầu thì ứ có 1 cái zi gọi là liên lạc hay nhắc nhở,lần 2 thì nt 1 tin đại khái là đừng chia rẻ hay khiêu khích...e nói thật, chỉ là mý bác thấy nhột nên mý bác cứ nói thế...thử để cái cm của e,rồi dẫn chứng cho e thấy thử là e có làm cái zi như bác sec1 đã nói ko...hay là mod thì có cái quyền muốn dell bài ai thì dell...đệt con...đúng là 1 bọn hùa nhau...cái zi tốt đẹp thì phơi ra...cái zi động đến 1 tí là phắng ra đảo ngay...thế mà cứ luôn tay ghi là các bạn cứ ghóp ý...đệt...

9. bibosieucap

bibosieucap Member

Tôn trọng người khác đi bạn ơi... Các Mod cũng chỉ muốn 1 diễn đàn trog sạch, phát triển mạnh th... Có thể nh lúc sẽ có trục trặc, sai sót... Ở đời làm j có ai hoàn hảo... Nhưng như mình cũng bị nhầm mấy lần... Mình sẽ vào box góp ý đăng 1 topic nho nhỏ... Lập tức sẽ đc giải quyết ngay... :)

10. mario_

mario_ Member

bác nghĩ thế nào là tôn trọng...tôn trọng là dell bài người đăng ko lý do àk...trong sạch là cái zi xấu thì giấu đi,còn cái đẹp thì phơi ra àk...trục trặc là nhỡ tay xóa nhầm bài người đăng sao...e có nói ai hoàn hảo đâu...chỉ là bác hữu muốn những cm góp ý nên e mới có 1 vài dòng gọi là bấy lâu nay bức xúc nhưng chưa nói ra thôi...thế mà lại dell bài những 2 lần...như bác,thì bác nghĩ sao...

11. bibosieucap

bibosieucap Member

Có thể bạn đang qá bức xúc... Chứ mỗi lần bị del bài là lập tức sẽ check tin nhắn ngay... Vì nếu có del bài thì 1 mod sẽ ghi thẳng vào bài 1 lúc r xóa hoặc sẽ gửi 1 tin nhắn... Thường thì mình thấy là vậy còn nếu bị xóa bài k lý do thì bạn có thể gửi 1 tn hỏi các Mod mà... Còn góp ý thì bạn cũng nên lựa lời nói... Đâu mất j đâu... Bạn cứ thử bình tĩnh nc xem... Chẳng nhẽ k ai thèm quan tâm để ý trl bạn... Nếu ai cũng bị như vậy thì mình chắc chẳng ai vào NTC làm j... Và nếu bị như vậy mình sẽ là ng đầu tiên bỏ NTC... Vì mình còn nóng tính hơn bạn cơ... Hehe

12. mario_

mario_ Member

Em nói thế này thì đã xúc phạm ai đâu...
    Em có 1 câu chuyện này cũng muốn góp vui cho các bác bớt hót...chả là em có 1 ông a,hôm ấy có nguời nhờ ổng bán dùm món đồ,mà cái đệt ổng lại ko kiểm tra chất luợng truớc khi rao bán,đến tay nguời mua thế là lại dính phốt,kiện tụng tùm lúm trên diễn đàn,thế nhưng ổng lại chơi thân vs admin của diễn đàn đó...alo,mày dell hộ tao máy bài đó,dell nick vĩnh viễn nó càng tốt...em thấy ổng alo cho bên kia máy như thế...thế là ổng vs bên ấy cùng cuời,nhưng em biết bên nguời mua ức chế lắm...nhưng biết làm sao,chỉ vì cái tội mày ko quen đc bọn admin admeo đó thôi....chế tài bây h nó thế các bác à,ko wen biết nhiều mà cứ nói lung tung là chúng nó cho ra đảo ngay...các bác cứ nhịn nhau mà sống cho lành...e nói thế các bác đọc,ko thì thôi...bác nào nhột thì tự mà biết...

13. HuuPhu_66

Bạn @mario_ có cmt và dùng từ không được hay lắm nên BQT đã xóa bài và đã có nhắc nhở bạn.

14. bibosieucap

bibosieucap Member

Bạn cứ yên tâm là ở đời có nhân có quả hết... Nếu như thẳng căng tất cả mọi việc... Thì cuộc sống này n cũng chả còn ý nghĩa j nữa... Còn từ trc tới h, làm j có chuyện phó thường dân chọc ông quan béo, khác j lấy trứng chọi đá... Ông quan béo cũng có ngày nổ bụng, còn phó thường dân mà chơi ông quan béo thì vớ vẩn phó thường dân rụng trc... Hehe

15. mario_

mario_ Member

e cho là bác nói đúng...thế nhưng đâu phải muốn dell bài là dell...thế thì cái bọn mod này chúng nó mạnh ai nây làm mà ko có 1 thống nhất cụ thể àk...chả phải mod huuphu_66 đã ghi...các bạn cứ ghóp ý thoải mái,những ý kiến cũng có cái Ưu & Khuyết...thế mà 1 mod khác lại vào dell bài e...thế thì mọi nguời ghóp ý cái zi...chả phải lời hay ý đẹp thì cho mọi nguời xem...còn cái xấu thì ko bao h có...chả phải nó giống cái bạn bán hàng...rao đồ ngon,bán tào lao àk...

16. mario_

mario_ Member

e xin lỗi truớc rồi bác ạh...cái tính e nói thẳng hồi h...h các bác bắt e phải nói có ăn có học như các bác e ko nói đc...hay e nói đơn giản là giả tạo ý...đã công khai góp ý thì phải có ng này ng nọ chứ...ai cũng như ai hết thì làm zi có góp ý...mà e đã nói truớc rồi...chỉ à 1 câu chuyện...ko lẽ các bác nghĩ e nói các bác àk...các bác nhạy cảm quá...

17. HuuPhu_66

@mario_ cũng nên xem lại cách dùng từ của mình..Những bài có từ ngữ như vậy thường thì BQT sẽ xóa bài và có nhắc nhở.

18. mario_

mario_ Member

e cũng lớn nên ko cần bác phải nhắc nhở việc dùng từ nào cho đúng...e đã nói là cái tính e nói thẳng như zi...các bác ko thích...thì các bác cứ dùng quyền hạn của mình đi...nhưng bác cũng nên coi lại bác...bác đã nói cái zi cũng có Ưu & Khuyết...e nằm phần Khuyết ấy...bác quên mau quá,hay là nói cho vui...:xmaslaff::xmaslaff::xmaslaff:

19. bibosieucap

bibosieucap Member

Thẳng thì cũng thẳng từ từ thôi... S thẳng qá zị... Phải học tập a Linh xe ôm r... :cuoisunrang:

20. DucThang_NT

DucThang_NT Member

Tôi dám chắc 1 điều là trong gần 20 thành viên ban quản trị diễn đàn NTC có người cả tháng và có người vài tháng không online 1 lần nào. ko hiểu là làm mod cái kiểu gì nữa. và củng ko hiểu quy định dành cho mod của diễn đàn NTC này như thế nào . chắc là do quen biết admin nên mới vậy.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/15
    thanhthuy6r thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.