Đối tác - Liên kết

Nha Trang và tôi

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi VIETPROMOTION GROUPS, 25/10/10.

1. VIETPROMOTION GROUPS

VIETPROMOTION GROUPS Member

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Đả nhiều lần tự hỏi rằng khi nào bước chân chang lư khách dừng hẳn và không ai biết bước chân dừng bước của chàng lữ khách là đâu.
    Nó sinh ra và lớn lên ở mảnh đất Tây Nguyên đầy đất đỏ trong suy nghỉ nó chưa hề có biển , vì nó sinh ra ở núi mà! nhưng trong tiềm thức nó đả có biển và biển Việt Nam rộng mênh mông như thế nào.
    Dòng thời gian đả xô đẩy nó vào công việc đi và đến công việc của những người luôn mang đến hình ảnh đất nước nhưng nơi mà nó đi qua để cho bạn bè nó được biết.
    Và nó đã đến Nha Trang , Nha Trang đẹp và dể chịu quá nó như đam mê giữa màu xanh nước biển màu của hy vọng màu của sự sôi sục tuổi trẻ và nó quyết định đến Nha Trang.
    Nha Trang là quê hương thứ 2 của nó! nét bình dị vốn yên ả của không khí củng như những người anh em xứ biển nó đả yêu và yêu thành phó này, dù mổi bước chân nó ở đâu thi không thẻ thiếu hương bị biển Nha Trang... nó yêu Nha Trang là thế và cuộc sống ở thành phố biển này đả gắn vào máu của nó.
    Tình yêu và hy vọng, Nha Trang nó yêu một tình yêu khó cảm nhân được. Nó chí biết nói Nó Yêu Nha Trang.:tangrose:

2. tiihee

tiihee New Member

hay...Nha Trang là số 1:rockon::rockon::rockon:

3. thevinh_0838

thevinh_0838 New Member

chiện đó khỏi phải bàn rồi,nha trang là no1 mà

4. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Vào mổi buối sáng thức dậy thật sớm nhưng người dân Nha Trang như muốn ôm lấy biển cái cảm giác của một buổi sáng ở Phó Biển Thật Thú vị và tôi củng như bao người vẩn muốn thưởng thức ánh mặt trời luôn ửng hồng đón chào một ngày mới.
    Thật thú vi khi sóng biển vẫn dạt dào , tiếng bước chân tập thể dục hít thở không khí trong lành của biển của hương đát trời xa xa là đại dương mênh mông bao la, làm tâm hồn trong ta nhỏ bé chi là một hạt cát nhỏ về Nha Trang. Sáng Nha Trang là thế đó tôi yêu Nha Trang.

5. cachua511

cachua511 New Member

Mình cũng yêu Nha Trang...
    Yêu những buổi sáng thong thả trên con đường thoai thoải từ Tháp Trầm Hương đến Lousiane, nghe gió lồng lộng táp thẳng vào mặt mà thấy lòng thật thư thái...
    Yêu những quán cafe muôn màu ở Nha Trang, từ Bambo, KaKa, Mcafe, Sotana đến cafe Sách ở Hòn Chồng, dù tĩnh lặng hay nhộn nhịp, người Nha Trang có vẻ rất yêu cafe, như mình...
    Yêu những buổi tối ngồi lặng mình giữa quãng trường, nhìn các cô cậu xì tin trượt patin, những đám trẻ quản trò trên bãi biển, nhìn nhưng đôi bạn thong thả dạo bước trên cát, nhìn những gánh hàng rong đon đả mời khách, tối khuya nào khi trở về từ biển, mình luôn có trong tay ít nhất một vỉ singgum...
    Yêu những con đường nơi khu mình ở, Tuệ Tĩnh, Hùng Vương, Nguyễn Thiện Thuật, Biệt Thự, yêu những hàng quán gần đó, những quán cafe cóc mà mình thường lãng đãng một mình...
    Yêu những cô gái Nha Trang dáng dong dỏng cao, làn da trắng mịn, yêu những thanh niên Nha Trang nhiệt tình, yêu những cô bác Nha Trang yêu vận động, hôm nào cũng ra biển dạo bộ, vào yêu cả cái cách họ nhắc nhở mình "Trời sắp mưa đấy cháu ạ, nhanh nhanh về nhà đi". Dù biết rằng mình yêu cái cảm giác được dạo bộ một mình dưới trời mưa, nhưng sau khi nghe lời dặn dò đó, bước chân cũng phải rộng hơn để tìm một chỗ ẩn nấp...
    Yêu Nha Trang lắm, một mình nhưng mình không bao giờ thấy cô đơn khi ở Nha Trang, vì dù không gặp mặt, nhưng khi mình ở Nha Trang, là lúc mình đang ở rất gần anh ^^

6. Spring

Spring Active Member

đọc xong chỉ biết cười thầm, tự hào hơn 1 chút... :D

7. katie147

katie147 New Member

Là một người con xa xứ, mỗi lần có dịp về thăm gia đình, tôi lại lòng vòng Nha Trang.
    Một mình thôi...
    Một mình với chiếc xe cứ bon bon chạy khắp các nẻo đường của thành phố. Để thấy rằng dù có đi xa cả nửa vòng trái đất, dù Nha Trang đang thay da đổi thịt từng ngày từng giờ nhưng từng con phố, từng con đường vẫn là những nơi thân thương đã gắn bó với mình 18 năm qua...
    Nhớ những buổi sáng sớm đi bộ ra biển ngắm bình minh, hít thở không khí trong lành hòa cùng vị mặn của biển.
    Nhớ những buổi chiều tà 1 mình đi trên đường biển, gió vi vu đùa cợt mái tóc, vị mặn của sóng biển cứ như muốn táp vào da mặt mình...
    Nhớ những buổi tối mùa hè, tung tăng dạo mát trên đường Trần Phú, ngắm nhìn sự nhộn nhịp của phố biển quê mình mà lòng cảm thấy tự hào và bình yên đến lạ...

Ôi, nhớ...!

8. vukid1412

vukid1412 New Member

Đi vào buổi đêm tầm 9h trở đi khi đã vãn bớt ng trên phố để cảm nhận Nha Trang 1 cách rõ nhất.

9. vukid1412

vukid1412 New Member

sẽ mãi yêu Nha Trang đầy nắng và gió.

10. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Nha Trang một cái tên.

Nhắc đến cái tên Nha Trang khi mỗi du khách mà tôi giới thiệu đến Nha Trang cái tên đả dường như đi sâu vào tâm trí của mọi người. Một Thành Phố nhỏ ven biển với cái hơi thở ngọt ngào của thành phố biển hấp dẫn hàng triệu người Việt Nam khi đến thành phố biển.
    Tôi lang thang củng nhiều , những lúc đi công tác tại sài gòn hay Hà Nội hoặc Thái Lan nhưng dù ở đâu làm gì tôi vẫn nhó từng con đường của Nha Trang. Con người Nha Trang đả giữ lại chân tôi làm bến bờ.
    Nha Trang đã biến những ai khó tính nhất củng phải ở lại với nó, bạn bè phương Tây củng chọn nha trang là nơi nghỉ dưởng lâu dài để ái nhớ đến Nha Trang.
    Tôi vẫn tự hào khi nói chuỵen cùng các bạn mình, các anh chị minh tôi thích Nha Trang thích yên tỉnh , thích cái sư hiền hòa của mảnh đất này... con người Nha Trang hiền hòa và mến khách.:cool3:

11. PHUOTCAFE

PHUOTCAFE New Member

Bác Nguyên đả ở lại Nha Trang rồi! Nha Trang như một mảnh đất hứa để những ai yêu cái đẹp cái lãng mạn thì dùng chân đến Nha Trang là điều tuyệt vời nhất đó là món quà mà ông trời tạo hóa ban cho thành phố biển Nha Trang...

12. KEVIN.NT

KEVIN.NT New Member

Nha Trang và những con người! Đến Nha Trang để cảm nhận một Nha Trang hiền hòa , một Nha Trang đầy nắng và cát trắng...

13. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Nhắc Nha Trang và nói đến Nha Trang, tôi vẫn thích những dãi cát dài những hàng dương chiều chiều dọc con đường Trần phú thật thoải mái khi được hít thở cái không khí vị mặn của biển. Thật thoãi mái thật sảng khoái khi thả hồn với biển, một cảm giác mệt mõi tan biến đê bắt đầu ngày mói, công việc mới là thế.
    Nha Trang một cái gì đó me hồn một ai đó khi đến với phố biẻn Nha Trang.

14. banhdaungot88

banhdaungot88 New Member

Hay. Bác AnhNguyen viết bài thật sâu sắc. Hôm nào rãnh dắt em dạo khắp Nha Trang nha a,

15. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Nhớ nha Trang có nhớ nhà em không vậy anh :)
    chúc cty luôn luôn thành đạt

16. Kenpachi_NhaTrang1993

Kenpachi_NhaTrang1993 New Member

Nha Trang , mãi mãi là quê hương tôi , dù tôi đã và đang xa , dù nơi tôi đang sống ngột ngạt đến khó thở , thì khi nhớ về NhaTrang thân thương, và NT có những người mến thương của tôi .
    Nha Trang đã , đang và sẽ là nơi KHU DU LỊCH tốt của mọi tỉnh , thành trong VN , và kể cả Nước ngoài , trăm nghe không = mắt thấy , các bạn hãy thử cảm giác mới đi nào :friends:

Thân !!!

17. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Yêu Nha Trang

Thanks mr Long!
    Nha Trang ! ai đi xa rồi cùng một lần quay lại để nhớ rồi mong mõi một điều gì ấn tượng về mãnh đât Nha Trang. Trên con đường kéo dài bở biển Nha Trang như thiếu nữ e lệ để rồi cuốn hút bao chàng trai đến với nó, và không đâu có cái không khí biển khiến bạn bè tôi đến Nha Trang chỉ một lần và mãi mãi yêu thương và dành hêt tình cảm cho mảnh đất này đén thế.
    Và ai có tâm hồn lãng mạn củng đều thích cái không khí của Nha Trang nhưng nếu để Nha Trang đẹp hơn nữa thì những dịch vụ của Nha Trang phải tốt hơn đừng có chặt chém để ai đên Nha Trang đều phải công nhận Nhân Hòa mến khách.
    Càng yêu Nha Trang hơn cang phải cố gắng đẻ Nha Trang phải đẹp hơn phải mến khách để lại cho nhưng ai đã đến và yêu mảnh đất này.!:hug:

18. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Nha Trang!!! chỉ 2 từ trong tim tôi

Thế là thấp thoắt 7 năm tôi đả đến với phố biển Nha Trang - 7 năm khong hẵn là dài với một người nơi khác đến nhưng NT là quê hương thứ 2 nơi mà tôi dừng chân để phát triển và đọc lại những cảm nhận trong suốt những năm tháng qua càng trân trọng và quý trọng những thời gian ở thành phố này, thành phố biển vẫn êm dịu của biển vẫn nồng nàn mặn mòi của nước... và rất nhiều rất nhiều điều mà cảm nhận sắp tới....trong tương lai chỉ biêt là Nha Trang mãi trong tôi!

19. onapthanh

onapthanh Member

Nha Trang đẹp và dể chịu quá nó như đam mê giữa màu xanh nước biển màu của hy vọng màu của sự sôi sục tuổi trẻ và nó quyết định đến Nha Trang

20. VIETPROMOTION GROUPS

Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Một ngày để được ngắm nhìn Nha Trang thôi củng đã đủ để lưu luyến hơn!...đẹp thay những hình ảnh xinh đẹp của phố biển khí đón nhận Bình Minh khi chia tay Hoàng Hôn .. thang 11 Nha Trang trời se lạnh nhưng ấm áp vẫn đâu đó hương vị của mùa đông nhưng không quên được cái hay cái đẹp của nó đi đâu và làm gì thì Nha Trang vẫn là nơi nhiều người muốn đến.
    Nha Trang nơi đáng để sống...