Đối tác - Liên kết

Nhiều chuyện dồn dập stress nặng, mệt mỏi quá

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Bo_GaiNgoan, 19/1/15.

1. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Thi công sơn nước và nhà phân phối sơn
    sao m.n chĩ biết nghĩ về 1 khía cạnh sao ko nghĩ cho tôi tôi làm gì sai
    tôi làm như vậy có mục đích cũa tôi
    tôi có nói chia tay vk tôi đâu toi nói 2 đứa mình tạm chia tay 1 thời gian đễ bớt căng thẵng thôi
    zk tôi muốn chia tay thì h tôi phãi biết làm sao

2. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Anh có thôi đi không, đừng làm e phải mệt thêm nửa, nhiu đấy với e là đủ rồi

3. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    em muốn m.n từ fb tới Nhatrangclup biết chuyện chúng ta luôn à,,a vào dâu cũng có chuyện

4. vi0l3t

vi0l3t New Member

:) ko đâu bạn mình luôn quyết định suy nghĩ kỹ càng vs lập trg của mình,lựa chọn cho mình đường tốt nhất! và hiện tại mình có công việc tốt lương cao nên chuyện ck con mình sẽ ko bh gặp.khi 1 ng con gái hay phụ nữ đã tự xây dựng vững chắc cho bản thân mình thì ko bao giờ cần tới con trai đàn ông nữa đâu bạn!_ thân!

5. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Ở đây ko ai biết a là ai đâu, nên a đừng làm mọi chuyện rối tung lên nửa

6. vi0l3t

vi0l3t New Member

:) bạn thương cô ấy ko!mình hỏi thật đó!nếu bạn thương thì bạn đừng để cô ấy rời bỏ bạn chứ!có ko giữ mất r tìm ko đc đâu.câu này quá qen r đúng hk bạn!

7. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    tôi nói là Tạm chia tay 1 thời gian đó là có mục đích cũa tôi mong người ngoaig hiễu giùm tôi

8. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    tôi ko iu vk tôi mà tôi ra cãi nhau với ba mẹ tôi,,zk tôi ko hiễu tôi xíu nào gặp thêm chị nữa tôi ko biết phãi làm sao luôn chị cứ xúi zk tôi kết thúc với tôi ko zạy,,ko có ai hiễu chĩ có người trong cuộc mới hiễu

trên topic này tôi chĩ thấy anh chàng Nguyenthanhtam9 là hiễu đc ý tôi thôi

Chỉnh sửa cuối: 21/1/15
  9. vi0l3t

vi0l3t New Member

đôi khi chia tay ko phải là cách bạn nhé ng ck! s bạn ko đối mặt vs nó!

10. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    đúng chia tay ko phãi là cách giãi quyết nhưng chị có biết vì sao tôi làm như zạy ko tôi chĩ muốn tốt cho zk tôi thôi
    tôi làm vậy là đễ cho vk tôi về nhà cho yên tĩnh nghĩ ngơi đúng h đúng giấc,,chị ko biết công việc cũa tôi là gì đâu,công việc cũa tôi là ban đêm ngồi từ đêm tới sáng,,mà tôi thức thì zk tôi cũng thức,,tôi kêu vk tôi vào ngủ vk tôi có khi nào nghe tôi đâu vk tôi cứ chờ khi nào tôi làm xong vk ck vào luôn,,tôi lo lắng cho con tôi và vk tôi nên tôi mới dùng cách này đễ giãi quyết mong m.n hiễu giùm e

11. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    thật sự ko có ai hiễu đc nỗi lòng người con trai chĩ có người trong cuộc mới nhận ra,,,đời

12. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Cách giải quyết của a hay lắm, vậy là tốt cho e sao? H e mới biết như vậy là tốt đó

13. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    Nhờ có cách giải quyết này nên e mới nhận ra đc nhiều điều đó a, cảm ơn cách giải quyết của a nhiều lắm

14. BoneBone

BoneBone Member

chồng bà chủ thớt làm nghề gì thế ?? . Làm ban đêm mà ngồi lì một là IT , hai là banh bóng , ba là game thủ :D

Mới chịu khó đọc hết thớt , nhà chồng chủ thớt bá đạo vãi . Thôi dọn ra quán cf ở cho rồi . Thuê phòng trọ 7 8 trăm gì đó ở thoái mái nhẹ đầu mới sống được chớ .

Chỉnh sửa cuối: 22/1/15
  15. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    A ấy làm banh, nhưng mà thôi mình củng đả có quyết đinh của mình rồi, ko làm a ấy khó sử như a ấy nói nửa

16. cho nho

cho nho Member

chuyện như thế này tư vấn rất là khó ,nhạy cảm vì bản thân người ngoài ko hiểu hết đc câu chuyện cũng như không hiểu hết được 4 nhân vật chính trong chuyện ( là vợ chồng bạn và bố,mẹ chồng bạn).Theo như câu trả lời của bạn thì chắc là bạn quyết định chia tay chồng bạn,theo cá nhân mình thì bạn nên suy nghĩ kỹ,suy nghĩ rộng ra thêm xí nữa , bạn chuẩn bị làm mẹ,con bạn cần có cha như bao trẻ khác ,bạn cũng cần 1 người chồng trong cuộc sống và chồng bạn cũng cần 1 gia đình trong đó có bạn và con của bạn.Nếu bạn chia tay chồng bạn thì bạn đã thất bại trong cuộc hôn nhân này,mặc dù bạn đã giải quyết đc vấn đề mâu thuẫn với gia đình chồng,giải quyết đc việc làm chồng bạn khó xử,bạn xử lý đc 1 việc thì bạn lại kéo theo hệ lụy của việc khác ( con bạn ko có cha,bạn ko có chồng ).Trước tiên bạn nên hàn gắn tình cảm vợ chồng trước ,rồi việc bên gia đình chồng thì bạn nên để chồng bạn giải quyết cho hết mâu thuẫn này,có như vậy bạn mới giải quyết vấn đề này 1 cách triệt để mà ko phát sinh ra thêm vân đề nào . chúc vợ chồng bạn hạnh phúc.

17. thienly2014

thienly2014 New Member

Đọc tâm sự thấy em bức xúc thật nhưng em cũng đừng nên đi nói những chuyện gia đình mình ra như gị lỡ chồng em thấy em xưng hô với mẹ chồng như thế đối xử lạnh nhạt với em. theo chị nghỉ mẹ chồng thuờng rất hay như thế ganh ghét và suy nghỉ xấu về con dâu nhưng chị khuyên em cứ thuơng mẹ chồng như mẹ ruột của mình thì lâu dần mẹ ck sẽ hiểu thái độ của em còn nhỏ em chưa suy nghỉ đuợc vấn đề dài lâu mong em lễ phép thông cảm và hiểu hoàn cảnh nhà chồng cư xử nói năng hợp lý như gị chồng em gia đình chồng em sẽ bớt kiếm chuyện với em. Chúc em hạnh phúc mẹ tròn con vuông.

18. hanhthongdong

hanhthongdong Well-Known Member

Theo tôi thấy, chuyện mẹ chồng nàng dâu là chuyện muôn thuở, cũng bình thường thôi, thời gian đầu vợ chồng còn khó khăn thì phải cố gắng vượt qua, có qua được những khó khăn thì tình yêu mới bền. Chứ ko phải thấy khó khăn chút rồi nghe người này người nọ khuyên bỏ quen người khác, vậy ko hay. Đã quyết định lựa chọn thì đừng hối hận vì quyết định của mình, tôi thấy chồng em yêu 2 mẹ con em lắm đấy chứ.

Theo tôi nghĩ thời gian này như vậy, sau khi sinh em bé, thì 2 vợ chồng nên hợp sức làm ăn, rồi tách riêng gia đình chồng ra mà sống, mình phải có kế hoạch chí hướng như vậy thì cả 2 sẽ dễ đạt hạnh phúc hơn.

Chúc gia đình sức khỏe

19. nguoimoduong60

nguoimoduong60 New Member

2 vợ chồng hãy đặt mình vào hoàn cảnh của nhau để thông cảm và hiểu nhau hơn.
    hãy bỏ qua những hiểu lầm. Tập trung kiếm tiền lo cho con.
    Chuẩn bị làm cha, làm mẹ rồi mà như con nít.
    Chúc gia đình hạnh phúc, mẹ tròn con vuông

20. Bo_GaiNgoan

Bo_GaiNgoan Member

Nghề nghiệp:
    cảm ơn tất cả mọi người đả quan tâm và cho e lời khuyên chân thành, có lẻ e nên suy nghỉ kỉ trc khi quyết định việc gì đó