Đối tác - Liên kết

Nổi buồn của em khi đi du lịch ỡ nha trang

Thảo luận trong 'Cảm nhận về Nha Trang' bắt đầu bởi ruaheo305, 5/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

Mình rất thông cảm cho bạn.
    Trước khi đi chắc bạn chưa chuẩn bị kỹ đúng ko nè.
    Mình thấy đa số mọi người đi du lich bất kỳ ở đâu trong nước hay nước ngoài, họ đều mang theo giấy photo A4, toàn bộ trong đó toàn thông tin trên mạng từ khách sạn quán ăn và các công ty du lịch .v.v.v. có cả giá trong đó.

Còn có khách gọi cho mình để tư vấn giúp đỡ thì nhiều, lần sau rút kinh nghiệm nha.

Đặt biệt đừng có nghe lời mấy ông taxi, hay ăn cò lắm.

2. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Đối tác NTC

ko có tiền thì đừng đi du lịch, đi cả 8 lớn 1 nhỏ ăn bữa cơm hơn 1 triệu mà la làng, bó tay với bác.
    Ngủ ở nhà đi cho khoẻ. :rss_small:

3. vy_uno

vy_uno Member

Tại sao trc' khi đi ko bík NTC để mà hỏi nhỉ? Mà đi xong rồi mới zô NTC fản ánh????? Thật khó hỉu????
    Nhưng đi chơi ai lại tính toán từng li từng tí như pác nhĩ??????? Có tiền thì chơi cho nó thoải mái chứ........Cứ đi chơi 1 ngày tối về lại nghĩ mình chi tiu bao nhiu thì khỏi ngũ ngon jấc pác nhĩ???? Mướn 1 thuyền 1tr1 so ra cũng rẻ đấy pác ạ..... Pác mướn cano đi hả??? pác mướn quyên ngày thử coi, nó nói já cho pác bík........ :| Taxi đi 120k ko gọi là mắc nhé... Tùy qảng đườg pác đi thôi......Chỗ nào cũng vậy cả... Leo lên taxi mà khôn lanh thì trã tiền ít. Ko bík đườg thì nó chạy kiếm tiền thôi... Đều mưu sinh cã... Lần đầu tiên thấy có ng` chê NT như pác đó............. Còn khách sạn thì do pác ko chịu lên tiếng nói, jờ lên NTC nói thì có ích jì nào?
    1 fần cũn do pác thôi...Ko chịu tham khảo kĩ trc' khi du lịch..........Tui thấy NT là tốt nhất, dễ sống nhất........ Tks bác đã ghé thăm NT

4. vvvanvvv

vvvanvvv New Member

Bạn nói về Nt như vậy cũng ko hoàn toàn đúng đâu, ở đâu du lịch phát triển thì các dịch vụ ăn theo nhiều vô kể. Mình hiểu cảm giác của bạn khi bị chém nặng như vậy nhưng mình cũng nói thật, nếu ko rành về địa điểm mình tới du lịch bị chém cũng ko sai đâu. Muốn tiết kiệm chi phí thì đi chơi đơn giản thôi, đằng này bạn đi đảo 8 người thuê riêng 1 thuyền, sao ko đi theo tua cho nó rẻ, bạn qua làng chài gọi món ăn kiểu đó hỏi sao ko đắt cho được, nếu bạn gọi những món ăn cơm thì có làm gì mà có giá đó.

Đừng nói là đi Nt mà đi Phan Thiết, Vũng Tàu, Hạ Long... hay bất kì đâu nếu ko tìm hiểu trước thì tốn kém là phải rồi (mà đã đi chơi sao ko tốn được chứ). Nói đến tiền taxi, mình cũng rất hay vô sài gòn công việc, cũng biết khá nhiều đường nhưng mỗi lần về chổ nào mà ko rành đường là phải hỏi bạn bè xem về đường đó đi ntn để khỏi bị mấy ông taxi làm tiền, taxi thì chổ nào cũng vậy mà thôi, bạn đừng kết tội 1 mình taxi NT.

Mình thấy bạn đi du lịch mà hình như ko quên mang theo sổ tay để tính tiền chi phí, mà mình thấy bạn tính rất là kỉ nhớ hết mọi thứ mình đã ăn đã dùng :teeth:. Trước khi đi bạn ko lên NTC tìm hiểu xem thử ntn, bạn chỉ cần hỏi thì tất cả mọi người trên NTC này sẽ rất nhiệt tình giúp bạn, nếu lời nói mình chưa đáng tin thì bạn có thể tìm các bài củ để đọc xem mình nói có đúng ko.

Con sâu làm rầu nồi canh, ở đâu cũng có những cái xấu cái ko tốt, bạn đừng giận cá rồi chém thớt. Lần sau nếu có nhã hứng ghé NT mình xin tận tình chỉ dẫn cho bạn, bạn sẽ thấy người dân NT rất nhiệt tình và vui vẻ. Đảm bảo bạn sẽ có 1 chuyến du lịch vừa ý, vui vẻ và đặc biệt ko bao giờ bị chém

5. SóiĐiên

SóiĐiên Active Member

Du lịch ở đâu thì cũng cần có người quen là dân thổ địa hoặc phải tim hiểu trước thật kỹ, toàn đi vào những nơi chặt chém rồi cry, haizz

6. trongkhai

trongkhai Active Member

:uongruou:bị vài lần là có kinh nghiệm liền hà :construction:

7. HTMobile86

HTMobile86 New Member

thấy lạ chém cũng đúng roài
    :1199::1199:

8. cuongtang

cuongtang New Member

" ĐẤT CÓ THỔ CÔNG, SÔNG CÓ HÀ BÁ " Muốn đi DU LỊCH vui vẻ và ít tốn kém theo mình nên tìm hiểu một tý về nơi mình định đến ....danh lam thắng cảnh , ăn uống , nghỉ ngơi ,...Chứ đi như bạn thì như vậy là ít bị chém đó !!!! Mình là dân NHA TRANG thấy bạn nói vậy củng buồn , nhưng mong bạn nghỉ lại ....Nếu có 30tr mà đi du lịch NHA TRANG thì sướng gần bằng TIÊN đó bạn ....hi ..hi....nhưng phải biết ăn gì, ở đâu, chơi gì ...Mong lần sau bạn nên hỏi THỔ ĐỊA trên đàn .

9. skylove123

skylove123 Member

nói chung bác không biết thì nên tìm 1 người hướng dân viên du lịch

10. ciao_Cafe2000

ciao_Cafe2000 New Member

dân nt còn sợ nt huống chi bạn....!!mình ko thik thấy có cơ hội là thời cơ tăng giá mà noi chung ko chỉ nt nói riêng mà toàn vn lun...!!nước bé rí mà mấy ông cấp trên ko quản lý nổi hả trời...!!chắc ăn quá nên ko mún quản lý ...

11. pmtrang

pmtrang New Member

bạn nên hỏi đâu đó thông tin trước. zô đây, mọi người tư vấn miễn phí... nó thấy người lạ nó bắt nạt đó ...bởi vì mình cần nó chứ nó đâu cần mình. rút kinh nghiệm khi đi bất kì đâu nha bạn. :dance::dance::dance:

P/S: mà có 1 số người zô đây cmt chẳng có ý gì cả. có cha tranvietanhtuan j j đó zô cmt đọc mà ngứa mông.

12. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

có cảm giác như giá cả ở NT càng lúc càng theo thang, trông khi đồng lương thì vẫn thế :beer_smile:

13. múmaotiên

múmaotiên New Member

Có lẽ bạn là người trong Nam (TP HCM). Chứ khách ngoài Bắc vào ăn gì cũng bảo rẽ và ngon.

Mà thật ra thì nó cũng đắt thật, vào trúng dịp Lễ hôi, hè thì cái j cung mắc. Nếu đi du lịch TN mà có người quen, hay ngươì thân ở đây thì k có bị như vậy đâu, tại đã mang cái mác khách du lịch thì phải trả giá du khách thôi, ở đâu cũng vậy cả k riêng j NT đâu.

Còn ở dưới biển thì thuê dịch vụ j cũng đắt cả đó là giá đúng của nó, bơi, lặn, ca nô, bay du.... đếu rất đăt tiền.

Thôi thì đi lần đầu chưa có kinh nghiệm du lịch là vây, dùng gì mình cũng hỏi giá trước để khỏi hớ hàng, k có j là mắc cở cả, tui Tây ba lô nó du lịch VN toàn là hỏi giá trước khi mua cả, nếu thấy mắc thì nó k dùng.

14. LUXMAN

LUXMAN New Member

Làm gì mà tinh tướng thế. Mỗi người có một cách sống riêng, có một cách tiêu tiền riêng. Bác làm kiến trúc sư kiếm lắm tiền thì bác bảo thế chứ không lẽ cứ du lịch là bữa ăn phải cả triệu mới là du lịch à. Nhìn lên chút xem mình giống ai nhé :smackbottom222:

15. canhdieu

canhdieu New Member

nho lan sau neu co mua thi mua cho em cay kem de em mut , chu dung mua chai nuoc nua nhe hehehheehhehehe

16. v32

v32 Active Member

Trước khi đi đâu đó, mình khuyên bạn nên làm quen 1 ai đó tốt ở nha trang hoặc TP khác, rồi dẫn bạn đi đây đó, chứ khách lạ là họ chém rất ác, không khôn là chịu thiệt, chắc bạn xui gặp trúng lũ xấu đó. Chia buồn cùng bạn. Nhà bạn cũng giàu ghê nhỉ 30tr luôn :hug:

17. BananaUSA

BananaUSA Active Member

:D ai biểu hông qua xóm nhà lá tham khảo trước khi đi.

rút kinh nghiệm lần sau nha :D

18. canhdieu

canhdieu New Member

o nha trang di an va di choi chi mat co 30 trieu cho nguoi , vay con re , neu ma o sai gon se bi chem it 100 trieu heheheher

19. Gala

Gala New Member

trước khi đi chịu khó lên đây hỏi 1 tiếng thì mất tầm 10 triệu là du lịch thoải mái rồi ( nếu không có người thân ở NT )

20. bupbelili

bupbelili New Member

thật sự chia buồn với bạn!
    chắc là họ thấy bạn có vẻ giống việt kiều cho nên họ chém đó mà, mình là dân ở nha trang nhưng mình cũng ít đi chơi lắm nên cũng ko biết về những dịch vụ đó, nhưng nói tới quán ăn có lẽ là bạn bị chém đúng rồi vì bạn đến nhằm quán, chứ thực ra quán ăn ở nha trang cũng có quán bán đồ ăn ngon lắm mà giá cả cũng phải chăng lắm đó bạn. nếu có dịp ra đây lần nữa bạn hãy đthoại cho mình, mình sẵng sàng giúp bạn mà ko phải tốn một chi phí nào hết. bạn yên tâm đi mình ko có ý gì đau, chẳng qua thấy bạn tội nghiệp wa nên cũng muốn giúp một chút thôi mà. Chứ mình thì cũng ko rảnh lắm, vì mình đi làm cả ngày ah. nhưng nếu bạn ra đây mình sẵn sàng thôi, vì mình là dân nha trang nên cũng ko muốn nơi mình sống lại mang tiếng như vậy. hãy tin mình, mình sẽ làm cho bạn có cái nhìn khác về nha trang. địa chỉ mail của mình đó, nếu có gì thì cứ gởi mail cho mình nha.

Chỉnh sửa cuối: 18/6/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.