Đối tác - Liên kết

Tại Sao Lại Để Cho Tụi Đa Cấp Lộng Hành ?

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi catun00, 31/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LongGiangTravel

LongGiangTravel Đối tác NTC

Nguyên văn bởi thuhien_nhatrang [​IMG]
    Nếu bạn đã nói như vậy thì okie thôi ngày mai các bạn off ở đau thì gọi cho tôi. SDT dưới chứ kí đó. MÀ NGÀY MAI THÔI NHA VÌ TỐI LÀ MÌNH ĐI CÔNG VIỆC NGÀY 10 MÌNH MỚI VỀ LẠI

My YM: thuhien_nhatrang
    Giấc mơ chỉ trở thành hiện thực khi ta mở mắt và...mơ!!!
    My Phone Num : 0122 552 5950
    [​IMG][/URL] [​IMG][​IMG][/URL][/URL]

[​IMG] " Người đẹp " hôm nay , đã là ngày 14 / 01 / 2011 ( hic.........lố ..........dài thời gian 4 ngày như lời bạn hẹn rồi đấy ) . Tiếp câu chuyện , các Ace NTC đang dõi mắt ...........đề tài quá đổi hấp dẫn từ " người đẹp - nữ doanh nhân ThuHien " .

[​IMG][​IMG] Đã mạnh miệng thì phải xuất hiện - nếu không [​IMG][​IMG]
    Thân !

2. phatmtv

phatmtv Member

hồi hợp chờ đợi xem phần kết bộ phim " CUỘC CHIẾN KHÔNG CÂN SỨC".......:teeth::teeth:

3. boynhatrang79

boynhatrang79 Member

hay quá........but vẫn chưa tới hồi kết..........:smackbottom222:

4. Độc Hành Thư Sinh

Độc Hành Thư Sinh New Member

Nếu tốt như vậy thì các thương hiệu nổi tiếng trên thế giới như Toyota, HP, Apple, Hyundai,... sao không chuyển qua bán hàng đa cấp luôn cho lành?? Việc gì phải ra sức khuyến mãi này nọ kia cho tốn kém? Nhiều người vướng vào mấy cái vụ này không có lối thoát, bèn đi tìm người khác và lôi kéo họ vào cho bằng được, chỉ có mấy kẻ ngốc lười biếng mà muốn làm giàu nhanh mới sa lưới thui:nhaovo::cc_rip::15[1]:

5. comandont

comandont Member

Không quen biết pác...chưa hề gặp pác....nhưng đồng ý với pác về quan điểm trên. Thanks
    PS: nói chuyện với bọn đa cấp mệt quá. Mới đây có thằng bên diamon tour mời mình tham gia làm thành viên với tiền đăng ký là 350usd đó các pác. Thông báo để anh em cẩn thận

6. comandont

comandont Member

Chào bạn. Mình cũng muốn gặp bạn để làm rõ 1 số vấn đề. Khi nao bạn rãnh được thì alo mình lam ly cf nhé.

7. catun00

catun00 Member

mấy cái trò con nít này mà cũng đi khoe à ? báo gì ? xin thưa báo mạng ;) bạn còn nợ rất nhiều câu hỏi của mọi người mà chưa suy nghĩ ra đc hả ? bây h thêm 1 câu nữa nha ?
    tại sao phải đóng tiền khi tham gia làm ám-váy ?làm là làm gì sao ko nói rõ ra ? số tiền đó đóng vô để làm gì ?

8. catun00

catun00 Member

9. CamHaiTay

CamHaiTay New Member

chuẩn không cần chỉnh! nếu 1 gói mì tôm nếu kinh doanh đa cấp thì bán bao nhiêu doanhnhanpro? và cho hỏi bạn có dùng sản phẩm của amway thường xuyên không vậy? hay sản phẩm ấy cứ chạy từ tay người này sang tay người khác vậy?

10. LongGiangTravel

LongGiangTravel Đối tác NTC

Nguyên văn bởi thuhien_nhatrang [​IMG]
    Nếu bạn đã nói như vậy thì okie thôi ngày mai các bạn off ở đau thì gọi cho tôi. SDT dưới chứ kí đó. MÀ NGÀY MAI THÔI NHA VÌ TỐI LÀ MÌNH ĐI CÔNG VIỆC NGÀY 10 MÌNH MỚI VỀ LẠI

My YM: thuhien_nhatrang
    Giấc mơ chỉ trở thành hiện thực khi ta mở mắt và...mơ!!!
    My Phone Num : 0122 552 5950
    [​IMG][​IMG][/URL][/URL][/URL][/URL]

[​IMG] " Người đẹp " hôm nay , đã là ngày 16 / 01 / 2011 ( hic.........lố ..........dài thời gian 6 ngày như lời bạn hẹn rồi đấy ) . Tiếp câu chuyện , các Ace NTC đang dõi mắt ...........đề tài quá đổi hấp dẫn từ " người đẹp - nữ doanh nhân ThuHien " .

[​IMG][​IMG] Đã mạnh miệng thì phải xuất hiện - nếu không [​IMG][​IMG]

@@ :telefone: Note : :docnoiquy: Nếu " thật lòng " ........." biến " ..........thì :eek:fftopic: nhé " người đẹp " :so_funny:
    Thân :rss_small: !

11. SóiĐiên

SóiĐiên Active Member

Hình như tôi nhớ tôi chưa và không bao giờ khẳng định công ty BHDC nào là hàng đầu cả cậu trai ạ :)
    Tôi chỉ muốn nói rằng những chiêu PR như thế cũng thường thôi cậu trai ạ. Và nếu cần tôi có thể cho cậu biết rằng tôi cũng từng làm MLM và từng có hơn 100 người tuyến dưới. Điều tôi không thích ở đây là các cậu làm MLM ở Nha Trang này nói về MLM quá xa sự thật và không hề đúng với những nguyên tắc căn bản của nghề.
    Tôi không ủng hộ cũng không căm ghét MLM vì nhờ nó mà tôi học được khá nhiều thứ để tôi có thể lăn lóc với đời.
    Tôi chỉ tâm niệm dù làm việc gì cũng hãy làm với chữ " TÂM " nhé các bạn MLM !

12. phatmtv

phatmtv Member

chờ đợi chị Thu Hiền lên đối chứng..:so_funny::so_funny:

13. cadic

cadic Member

Thu hiền NT còn mặt mũi đâu nữa mà đối chứng. Hết sức là tạo nick mới giả đò vô spam thôi.
    Thu hiền còn nợ anh thien80 "một số" lời xin lỗi.
    Chắc bấm nút biến luôn rồi. =)) =))

14. janegado

janegado Member

Mình nghe các bạn bàn nhiều về BHDC quá. Mình thì còn trẻ, kinh nghiệm kinh doanh còn non nớt nên mong muốn được chia sẻ kinh nghiệm, mong được chỉ giáo. Mình cũng có một số suy nghĩ của riêng mình như thế này :
    Về cơ bản: Kinh doanh theo mạng đích thực thì không xấu, một số sản phẩm đang kinh doanh trên thị trường như Lô Hội, Visio, Amway cũng không xấu, những bài giảng dạy cũng rất hay.Mình cũng đã có lần đi tham dự hội nghị bên Vision, rất hay ...
    Nhưng, là một khách hàng hay là một người kinh doanh chúng ta nên sáng suốt lựa chọn cho mình một mặt hàng phù hợp để sử dụng, một công ty tốt để kinh doanh. Mình thì chưa tham gia BHDC nhưng cũng đã sử dụng thử Mỹ phẩm bên Lô Hội: Kem chống nắng và phấn trang điểm. Kết quả là da đã khô, giờ thấy khô hơn. Chắc là da mình không thích hợp với loại mỹ phẩm này.
    Còn bên VIsion bữa mình đi hội nghị được nghe Mấy giáo sư nói về các bài thuốc thấy rất hay, nhưng mình tự nhủ: người Việt Nam đang nằm trên kho thuốc đó sao lại không sử dụng nhỉ: Khoai lang chữa táo bón( Rất hiệu quả các bác nhé), Rau tía tô nấu cháo chữa cảm rất tốt, Yến Sào chữa bệnh hen suyễn, suy nhược cơ thể.... Trong khi đó lại nhập về những mặt hảng rất đắt tiền chứ.
    Này nhé một lọ thước VIsion khoảng 600K một ngày uống 2 viên( một lọ 60 viên) như thế một tháng hết 600k, 1 khoảng 3 tháng sau là có kết quả nhưng khỏi hẳn thì hên xui .
    Mà mấy bác biết rồi Việt Nam mình còn nghèo, đâu phải ai cũng xài được cho tới lúc khỏi bệnh nhỉ? Mình đây bị bệnh uống thuốc bắc có 20 ngày còn quên lên quên xuống nữa, còn người khác không biết sao nữa.
    À quên, bữa đó đi hội nghị anh MC Giang gì đó còn nói rằng: Trong 1 viên nang thuốc chứa khoảng 5kg thuốc quý hiếm: Có những lá thuốc được lấy trên ngọn núi Phú SỸ nữa ( Tính trung bình 1 viên thuốc khoảng 10k) như vậy 1 kg nguyên liệu giá chỉ 2k thôi rẻ hơn rau muống sản xuất tại VIệt Nam đó.
    Mình chỉ nói thế thôi để mọi người tự hiểu.
    Nhưng mình nghĩ nếu ai đó muốn kinh doanh thì dều có đủ suy nghĩ và chín chắn rồi, ở đâu cũng có cái tốt, cái xấu, không thể chỉ nhìn một mặt được . Ranh giới giữa yêu và ghét mong manh lắm. Càng ghét nó ta càng quan tâm nó nhiều hơn, như thế thì........
    Đói quá đi ăn tối đã.

15. lenhannt

lenhannt Member

tui nghi ông tuấn anh không còn bán tranh nữa mà chuyển sang bán vision sau khi đi hội thảo về quá>>>>>:lee:

16. cadic

cadic Member

Chắc chắn ông này có bán hàng ĐC, nghe giọng điệu là biết. Bệnh da sao ko đi da liễu, sao ko uống biotine . Táo bón sao ko uống nhiều nước, ăn thực phẩn chứa xenlulozo như rau củ quả...Mỗi loại thức ăn hàng ngày đều và 1 vị thuốc, sao lại bỏ tiền đi mua sp vision, amway..về uống. Đúng là đồ ngu. Xin lỗi ae vì hồi giờ mình rất nhã nhặn, đâu ra đó, nhưng tụi đa cấp này lên lộng hành quá nên mình dùng 1 số từ ngữ để chỉ rõ bản chất của chúng "muốn thoát khỏi vũng lầy mà phải hy sinh thân xác của đồng loại thì không khác gì loài cầm thú" ( Xin lỗi các loài cầm thú vì mình ko có ý xúc phạm các loài thú, thú vẫn có ích cho môi trường tự nhiên, chứ tụi ĐC thì...)

17. báo đen

báo đen New Member

vì ng ta tìm hiểu chưa kỉ nghĩ ngắn chưa tới thôi!tóm lại có những ng ko biết
    vì biết mình bị lừa nên lừa luôn ng thân để gở vốn chứ!cha con còn giết nhau vì tiền nha!
    vì lúc đầu pháp luật nghĩ rằn nó chưa có gì nên bảo vệ!g thấy nhìu ng làm đơn tố cáo quá,chính phủ đang xem xét ko cấp giấy phép nữa rồi!
    g thì hỏi dc vì sao,chứ vài bữa nữa là hỏi tại sao đó nha!mà là tại sao tui ngu!
    e còn cái đáng giá ngàn vàn nè,chị dụ giùm e 1 cái đi heeeeeeee

18. cadic

cadic Member

Thuhien chạy mất dép rồi bạn. Cái ngàn vàng của bạn chị ấy mà dụ được thì...... quả là điều hạnh phúc cho chị ấy :so_funny::so_funny::so_funny:

19. báo đen

báo đen New Member

nghi cóc ôm quá!có ôm thì nhớ rủ với nha!

20. cadic

cadic Member

Nghĩ đi nghĩ lại cũng tội cho dân bán hàng ĐC, họ vì muốn giàu nhanh mà bất chấp, thiệt hại tất cả thuộc về các người tham gia, còn tụi chủ thì đã thu hồi vốn từ lâu rồi. Giờ muốn kiện ngược cũng khó vì không có giấy tờ nào chứng nhận cả, tất cả giao dịch đều bằng miệng. Kẻ đáng mang tội nhất là bọn chủ đa cấp này, tiiếc thay vẫn còn nhiều con thiêu thân lao vào, không phải ngẫu nhiên mà thế giới đánh giá VN mình là "dân trí thấp", thật là buồn.....:sadangel::sadangel:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.