Đối tác - Liên kết

Thịt rắn, ở đâu là ngon???

Thảo luận trong '3. Ẩm thực - Nhà hàng - Giải khát' bắt đầu bởi duongmytrang, 1/8/09.

1. duongmytrang

duongmytrang New Member

Theo kinh nghiệm của minh từ những lần đi "ké" mấy ông anh khu thịt rắn trên thanh là ngon. Ngay cầu Ông Bộ tính từ NhaTrang chạy lên nằm bên tay trái , có đường hẻm rẻ vào, xe 4 bánh có thể vào đc. Bạn tìm đến quán Mạnh (có nhìu quán khác nữa nhưng mình tâm đắc nhất quán Mạnh), giá cả vừa phải và nấu rất ngon. Lưu ý nếu bạn gọi số lượng nhìu nên gọi trước một nữa. Ví dụ bạn đi 6 người và dự định gọi 2 kg rắn, bạn nên gọi trước 1kg, khi nào thưởng thức gần xong bạn gọi thêm 1kg nữa, kinh doanh mà, họ cũng phải có mẹo nữa chứ. Rắn lột da chiên giòn ăn ngon như da heo chiên giòn, một phần bạn cắt khúc đập dập xương đem nướng, một phần bạn băm nhỏ nướng lá bưởi là hết xảy, và 1 phần nấu cháo đậu xanh. Chỉ 1kg rắn thôi mà bạn đã có 4 món nhậu rồi đó, chưa kể lấy tiết rắn pha với rượu , thêm 1 quả tim rắn nhỏ nhỏ xinh xinh còn phập phồng và 1 trái mật rắn đảm báo sẽ làm nóng cơ thể bạn, tăng cường sức khỏe , nhất là quý ông hehe.
    Lần trước ông anh mình nhậu xỉn quá bỏ quên điện thoại tại quán, không những không mất mà chủ quán còn gọi điện kêu lên nhận lại nữa, còn nơi nào nhậu an toàn hơn nơi đó chứ phải ko các bạn???
    Những bạn nào đã thử rồi hãy chia sẽ cạm nhận với mình nha, còn những bạn nào chưa thử và đang muốn thử hãy thử đi nào, hy vọng chút kinh nghiệm của mình có thể giúp bạn có những buổi nhậu và ngồi trò chuyện với bạn bè thoải mái nha. GOOD LUCK!:rep:

2. mrseloly

mrseloly Member

đó là làng rắn đó bạn.Lên cầu ông bộ (hướng NT-Thành) rẻ trái vào hẻm Võ dõng chạy vào 1 đoạn rẻ phía tay phải --------> chạy thẳng lên Võ Kiện -----------> tới làng rắn.Ngay cầu ông bộ cũng có quán rắn 9 nghĩa đấy

3. guitar_go

guitar_go Member

nếu ngại đường xa, mình kiểm duyệt 1 quán cũng được lắm. tên quán là quê hương, địa điểm đối diện bến xe phía bắc, quán ko đẹp lắm. nhưng chế biến món rất ngon, giá cũng rẻ. chúc ngon miệng !

4. lahandl

lahandl Member

gần cầu ông bộ bên tay trái có một ngã rẽ,đi thẳng vào bên trong sẽ thấy quán Năm Lùn,nhưng đừng vào,cứ đi tiếp sẽ thấy quán Năm Lùn thứ 2.vào đươc rồi đó,hehe.

5. BraveTruong

BraveTruong New Member

Tui cũng kết wan Mạnh. Nhưng zo đó ăn 2 con gà rùi mới làm thêm kí rắn.

6. nokia7650

nokia7650 Member

Quán Hương Đồng ở Phú Nông cũng có mấy món rắn khá ngon, gía cũng hợp lý.
    Đi xa thì ra Dục Mỹ, hết chê luôn.

7. nguyenautinh

nguyenautinh Member

Quán Mạnh là ok

8. Mr.CoDon

Mr.CoDon New Member

Thế hôm nào anh em đi thăm quan mấy cái quán đó chứ ?:1199:

9. hoangvan1812

hoangvan1812 Active Member

chà chăc bữa nào kêu máy thằng bạn lên đây quá chứ ở tp ăn hải sản hoài ớn quá

10. Mindzi

Mindzi Member

Lên quán Đồng Xanh ở bên Hộ mà xúc :)

11. vinhb1

vinhb1 Member

Thấy mọi người trong NTC này món nào cũng rành cả, bữa nào góp ý lên Aden mở Box ăn nhậu đi, đổi tên cho nó hoành tráng chứ để khu ăn uống nghe yếu xìu à. Rồi từ đó lập hội ăn nhậu đi, hôm trước có tham gia sinh nhật NTC thấy anh em ai uống cũng tốt muốn nhậu mà kiếm không có bạn, uống một mình buồn lắm ke ke:rasta: