Đối tác - Liên kết

Tư vấn giùm mình

Thảo luận trong 'Các trường học tại Nha Trang' bắt đầu bởi Minacute, 16/8/12.

1. Minacute

Minacute New Member

Ở đây có nhiều bạn bè, cô chú kinh nghiệm nên mình muốn hỏi , ai biết thì trả lời mình cảm ơn nhiều nhiều nhé.

Mình học trung cấp xong đi làm đc 1 thời gian, giờ mình muốn học liên thông nhg phân vân không biết nên học trường nào
    Ở nha trang thì có 3 trường mình biết đó là đh Nha trang, đại học tôn đức thắng và trung tâm Đông Dương liên kết với đại học đà nẵng

Nha trang thì học phí thấp, phí thi thấp tổng cả phí thi với học ôn là 1tr2 hay hơn 1 chút thôi. Mình thấy học phí khá ok nhg đầu vào thi khá khó, thi có môn toán với lí mình h ko nhớ đc gì 2 môn đó cả, chỉ trông chờ vào môn chuyên ngành nhg sợ ko thể nào làm bài 9-10 điểm môn chuyên ngành đc ,cho dù mình học môn chuyên ngành khá nhg kế toán có nhiều nghiệp vụ, lỡ sơ sảy sai 1 chút là ...X.X

Còn đại học tôn đức thắng thì thi môn Văn, Toán và chuyên ngành, thi chắc sẽ dễ hơn ĐH nha trang vì là trường bán công chứ ko phải công lập nên dễ hơn và nhất là có môn Văn và môn chuyên ngành là 2 môn mình tự tin , nhg giá ôn thi khá đắt, 3 môn ôn trong chưa đến 1 tháng mà 2tr4. T.T, mình lớn rồi phải tự kiếm tiền đi học nên thấy choáng quá. Tuy vẫn có đk để đóng nhg đúng là học phí cao quá ko biết học phí khi đi học còn cao như thế nào nữa, ai học tôn đức thắng cho mình hỏi học phí bao nhiêu nha, cảm ơn nhiều
    Còn trung tâm đông dương thì thi vào rất dễ nhg mình sợ là trung tâm bằng ko có giá trị và học phí ko biết như thế nào.
    Mong mọi ng tư vấn giúp mình nhé, cảm ơn nhiều nhiều.
    Mình nghiêm túc chứ hok đùa nên mọi ng cũng nghiêm túc nha,^^!

2. nhatrangclub2

nhatrangclub2 New Member

Bạn tìm hiểu như vậy là quá kỹ rùi, và mình tin là bạn chọn được trường hợp lý cho mình. Bạn nên xem bằng trường nào hiện nay có giá trị, vì mình còn xin việc. Ủa mà mình biết là Đại học Tôn Đức Thắng là trường công lập rồi mà, đâu còn bán công đâu. Còn học phí liên thông thì mình nghĩ các trường chênh lệch 1 năm chắc cũng từ 2- 3 triệu thôi. Chủ yếu là mục tiêu của bạn cần đạt đến là gì. Chúc bạn thành công.