Đối tác - Liên kết

WARNING - Report bức xúc về HOSTEL Long Hoàn Kim

Thảo luận trong '5. Tư vấn - Hỏi đáp - Chia sẻ Kinh nghiệm du lịch' bắt đầu bởi thanhphan, 10/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Không biết bơi

Không biết bơi Moderator

Nghề nghiệp:
    Du lịch
    Với cương vị là 1 người cùng làm du lịch mình khuyên chị chủ hostel nên nói chuyện trực tiếp với " bị hại" và tìm ra cách giải quyết ôn hòa. Theo suy đoán thì chị chủ là người có trình độ và kiến thức vì vậy không nên trả lời đôi co ở trên này. Và cũng đừng dùng cách sẽ bồi thường để làm bảo đảm cho sản phẩm của mình vì nghe nó giống...bán hàng ở chợ. Cốt lõi ở đây là quá trình khách hàng sử dụng sản phẩm của mình đúng như giá trị họ đã bỏ tiền ra và làm sao để lần sau họ đến với mình.
    Vài lời chân tình, hy vọng chị chủ hostel KHL chịu lắng nghe.

2. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Cám ơn bạn

Cám ơn bạn. Mình cũng đã làm hết cách rồi, Kinh doanh chân chính ai cũng muốn khách hàng nào cũng happy, nhưng có những khách hàng... mà có cố cũng không muốn giữ họ làm thượng đế của mình, bạn chắc cũng đã nếm trải nhiều ...

Home iin LHK luôn luôn lắng nghe mọi ý kiến đóng góp từ mọi người và rất cám ơn bạn đã chia sẻ cùng.

Hostel bên mình lúc nào cũng full trên 90%. Phần lớn là do khách hàng cũ giới thiệu và luôn luôn quay lại sau khi đã sử dụng sản phẩm và hiểu home iin style bên mình.
    Home iin rất mong sẽ có dịp được đón tiếp bạn.

Nhưng thực sự, cùng làm trong nghề chắc bạn cũng có lúc phải đuổi thẳng cổ những thượng đế thuộc loại Z mà "hành hành tỏi tỏi" cứ như VIP vậy. :teeth::teeth::teeth::teeth:
    Chúc bạn ngủ ngon

Chỉnh sửa cuối: 16/8/12
  3. Bạch Lan Viên

Bạch Lan Viên Member

Thấy cái bảng: khi đi nhớ đem theo đồ quý giá, lap top,... Là bất mãn rồi. Ở mà ko an ninh như vậy ai dám ở.

4. Yume

Yume New Member

mình cũng đang bị như bạn đây. vô 16 hòn dung ko fải hotel, chuyển sang homein cũng zậy? đúng cái fòng như bạn, ở 1 hum, giờ ko chju trả lại tiền.....

5. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Chị đã nói rất rõ với e rồi. Bên chị ko phải là hotel mà là hostel, chị có ghi rõ là nhà trọ. E kêu chị giữ phòng, khi đến lấy thì thanh toán như đã giao hẹn, rồi e chê nóng, e đi chọn hotel, e nhờ chị bán phòng lại, nhưng em có biết là để bán được phòng như chj bán cho e thì phải book, giữ phòng trước như chị đã giữ phòng cho em.

Mùa hè gần 40 độ, e cũng nên đặt phòng lạnh, và chuyển qua phòng lạnh khi e thay đổi ??? trong khi e bỏ phòng để ra hotel

E thật sự rất xinh đẹp, và có duyên ... nhưng thực sự những gì e nhắn tin cho chị, chị cảm thấy tiếc cho một nhan sắc như e

Mong e hiểu. Trong kinh doanh phòng trọ nó có nguyên tắc của nó.
    Rất mong ngày mai có khách hàng cũ quay lại họ đồng ý lấy phòng quạt và chị có thể giúp em.

Cám ơn e. Chúc e luôn dễ thương và xinh đẹp.

Chỉnh sửa cuối: 16/8/12
  6. tyty76

tyty76 Member

nghe cÁi giỌng ĐiỆu quÁ dỮ chƯa, hy vỌng gÌ lẤy lẠi tiỀn /?\/../

7. konokoshino

konokoshino Active Member

100k có khác ^^
    nhưng mình thấy nick homeiin2asaobien xuốn nước chìu khách bao nhiêu thì
    nick vi1nguoi lại có quang điểm ngược lại bấy nhiêu
    không biết có cùng chung 1 homeiin không ^^
    rút kinh nghiệm thoi ,
    làm ăn mà
    ... nếu theo cách ứng sử thì mình xin lổi trước nick vi1nguoi coi như góp ý
    , nóng quá mất khôn và xem lại lời lẻ của mình
    còn đồng quang điểm 100k / ngày với phòng trên như vậy mình cảm thấy ok ...

Chỉnh sửa cuối: 17/8/12
  8. kulomo

kulomo New Member

Nghe giọng chị chủ đã thấy k hài lòng rồi zZzZz =.=

9. socola ớt

socola ớt New Member

...
    Đang định checkin cho mấy người bạn tại đây, không biết phòng ốc tốt đẹp cỡ nào nhưng giờ đọc mới thấy chị chủ dữ quá!!! Thôi checkin chỗ khác có thể mắc, phòng không tiện nghi bằng nhưng hòa nhã, thân thiện, vui vẻ là OK.
    Cảm ơn Thanhphan và Yume đã gửi những thông tin hữu ích.
    ...........

10. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Không phải dữ mà là quá dữ. :23[1]::23[1]::23[1]:

:he::he:

11. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Khi bạn đứng ở cương vị boss, các bạn sẽ phải giữ đúng nguyên tắc. Có nghiêm thì mới cầm trịch đc con thuyền.

THượng đế khách hàng cũng vậy. Cũng phải thực hiện nội quy. Thuận mua vừa bán. Đi đâu thì cũng vậy

Các bạn phàn nàn vì hầu hết các bạn ham muốn quá nhiều trong khi payment thì hạn chế tối đa. :ntclub (8)::ntclub (8)::ntclub (8)::ntclub (8):

pó tay

12. konokoshino

konokoshino Active Member

luôn đoi co nhiều lý do ^^ .. nhưng toàn là 9 xác ^^

13. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Nếu bạn làm trợ lý bạn cũng sẽ điên lên như chứ không thể bình tĩnh như Boss đc. :robot:

Chỉnh sửa cuối: 21/8/12
  14. kukudidi

kukudidi New Member

Boss là sếp, còn chủ khách sạn, nhà nghỉ là hotel/ hostel owner hoặc landlord thôi. Bạn lạm dụng từ boss nhiều nghe phản cảm quá.

15. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

chú em này lảm nhảm cái ji ở đây vậy ??? :chair::chair::chair::chair::chair:

16. truonglycs

truonglycs Member

Mới đọc tiêu đề và vài comment của các bạn mình đã nghĩ ngay tới 2A Sao Biển.
    Chắc chị chủ Hostel này vẫn còn nhớ mình..... Mình và mấy người bạn của mình đã từng thuê ở đây... và tự hứa với mình sẽ không bao giờ quay lại nơi này dù chỉ một lần....

Chỉnh sửa cuối: 21/8/12
  17. I'm DJ!

I'm DJ! Active Member

mình cũng bị 1 lần ở đây ,đặt cọc 500k để thuê phòng nhưng do chuyện cá nhân nên mình ko thể thuê dc,đóng tiền bước ra cửa mình chấp nhận chịu mất 300k ( mình chưa hề coi phòng và bước lên phòng dù chỉ 1 phút,mới chỉ coi phòng bên cạnh) xin chị cho lấy lại 200k thôi mà cũng ko chấp nhận.Đồng ý là làm ăn có nguyên tắc của nó ,nhưng cũng phải linh động vài trường hợp..1 lần là tởn tới già với cách sống của chủ ở đây...hic hic

18. v32

v32 Active Member

Tôi chưa biết thực hư thế nào, nếu là 1 lũ cún dơ bẩn ở NT này mà bị phản ánh lên NTC thì cái kinh doanh ảnh hưởng rất nhiều đấy chị ạ, suy nghỉ 1 chút đi, đừng có lòi cái ngu ra rồi ế... lúc đó đừng có trách cái NTC này sao tiếng nói mạnh và uy tín dữ, đúng là lũ tham lam làm dơ bẩn cái TP NT này :wave2:
    Nếu bạn nào thuê KS thì nói mình, mình có 2 thằng bạn thân đều mở KS, có gì phone 01297844503 mình sẽ nói giúp mấy bạn hết lòng.

19. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

Hầu hết các bác phàn nàn vì cái vụ cọc tiền. thử hỏi các bác đặt cọc tiền rồi, người ta bán phòng của các bác thì các bác tính sao ???

Ở đâu cũng vậy mà, hàng đã mua thì không trả lại mà chỉ đc đổi. làm ăn thì phải giữ đúng nguyện tắc.

Các bác không mua thì chợ vẫn đông. NTC thì cũng ít ở Home iin lắm. Chủ yếu là Việt kiều canada (VK Mỹ ko nhận), người nước ngoài, khách cũ giới thiệu và dân sành mới chơi đc iin thôi

Mong các bác góp ý nhiều nhiều để cô chủ bớt ế :wave2::wave2::wave2:

20. vi1nguoi

vi1nguoi New Member

ông anh này có quảng cáo ké thì góp ý cho nó có văn hóa nhé. Người ta có ế cũng chẳng đến lượt ông anh dòm ngó đâu.

Có muốn iin dẫn khách cho thì cứ nói thẳng nhé, chứ đừng có cái kiểu "Tôi chưa biết thực hư thế nào,..." mà đã .... vậy nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.