Đối tác - Liên kết

1. THÔNG BÁO

Chào tạm biệt diễn đàn NTC.
    Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ và yêu mến diễn đàn NhaTrangClub.vn. Diễn đàn sẽ ngưng cung cấp dịch vụ trong thời gian tới.
    Thông tin chi tiết xem tại đây! 

Tắt thông báo
Tắt thông báo
THÔNG BÁO

Chào tạm biệt diễn đàn NTC.
Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ và yêu mến diễn đàn NhaTrangClub.vn. Diễn đàn sẽ ngưng cung cấp dịch vụ trong thời gian tới.
Thông tin chi tiết xem tại đây! 

xin hỏi về họa mi cánh và đuôi màu trắng?????????????

Thảo luận trong '8. Thú nuôi - Sinh vật cảnh' bắt đầu bởi hongnhung90, 1/11/14.

1. matna

matna New Member

đưa lên chém cho topic vui thôi, anh em cùng vui, giữ hòa khí,:tangrose: chứ giờ hết chơi Mi rồi

2. toi la toi

toi la toi New Member

Cám ơn bạn susison đã hiểu được một vế trong cmt của mình , nếu bạn đọc kỹ và hiểu luôn vế thứ 2 thì hay biết mấy .
    Thực ra Họa Mi Bông hay Mơ gì thì cũng là do đột biến tạo nên , nếu như do đột biến gen thì bông của nó có thể tồn tại theo nó mãi mãi , nhưng nếu bông do tác động bên ngoài như môi trường , cách nuôi bị suy thì nó cũng có bông nhưng sau một hai mùa thay lông thì nó sẽ biến mất .
    Còn vế thứ hai thì xin mọi người đọc kỹ rồi hãy cmt nhé . Mình đây là nông dân thuần túy mấy đời ăn củ chuối , nhà ở bằng cái hộp diêm thì làm sao coi thường người dân quê , vườn tược , ao cá , rẫy cây ăn quả .... được , nói nhỏ nhỏ thôi cả cu Trung , anh Đức thuế , anh Sáu Trí ..... ở Diên Khánh hiểu lầm thì chết . Ở cmt trước mình đã nói rất rõ ( chắc do các bạn ở Diên An , Diên Phước .... ít mang chim xuống NT chơi nên không biết đó thôi ) , nhiều khi do các bạn không đam mê Họa Mi , ngại đường xa , người lạ nên không thường xuyên xách Mi đi chơi chỉ có thế thôi . Không biết các bạn không hiểu hay cố nâng quan điểm .
    Cũng như bạn susison trao đổi với bạn matna và nói là bạn Chương , thật sự trong giới chơi Mi ở nt mình biết có 2 Chương , một là Chương trẻ mới chơi mi , và một ông bạn Chương già chơi mi lâu rồi cũng bỏ một thời gian gần đây mới chơi lại , nghe nói cũng gần đi xuất cảnh sang Mỹ rồi . Vậy mà mình cũng chưa biết rõ đây là Chương nào đó mà .

3. matna

matna New Member

lên bàn mới biết được, em nên chơi ở dưới trường Majestic, khi nào đi thì alo, t7, cn. Ah, chim hư móng vẫn đá tốt. tiêu biểu là con Hàn Mặc Tử của bác Lâm già:tangrose:

4. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Lần này thì thấy bác ok.thôi để vài bữa rãnh chụp hình lông e nó lại. Ae cho xin ý kiến dự đoán tương lai e nó. Xem đột biến gen,hay đột biến nhiễm sắt thể... Có cách chăm sóc khác hay.e xin học hỏi. Thank cả nhà. Chúc mấy ngày Cuối tuần vui bên chim chóc.

5. hongnhung90

hongnhung90 New Member

Thật sự ko biết up hình, nhưng hằng ngày thấy e nó càng hoàn thiện. Ae nào yêu mi trắng chỉ cho cách chăm. Ae nào có mi trắng, xin kết bạn,để cùng nhau học hỏi. E nó hót rất ổn. Sẽ tìm cách quay video sau.thnk ae ntc